Announcement

Collapse
No announcement yet.

boot แล้วจอดำครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• boot แล้วจอดำครับ

ผม boot เครื่องขึ้นมาตามปรกติครับ
    แต่ว่าก่อนที่จะขึ้นหน้าจอของ mainboard มันจะขึ้นข้อมูลของการ์ดจอ หลังจากนั้น จอมันจะดำสนิทเลยครับ
    ผมก็เลยลองกด keyboard(ปุ่มอะไรก็ได้ครับ) ดู มันก็ boot ต่อไปปรกติอะครับ
    แต่เมื่อก่อนมันไม่ต้องกดนะครับ แต่ที่ผมกดนี่เครื่องมันไม่ได้บอกให้กดนะครับ ผมลองกดมั่วๆเอง

ถอดถ่าน ไบออส แล้วค่อยใส่เข้าไปลองดูนะ ocหนักไปป่าว

Comment

สายต่างๆ เสียบแน่นหรือป่าว ลองไล่เช้กดู

Comment

Working...
      X