Announcement

Collapse
No announcement yet.

SET ยังไงให้ NOD32 ไม่อัพเดทอัตโนมัติ ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SET ยังไงให้ NOD32 ไม่อัพเดทอัตโนมัติ ครับ

อยากทราบ วิธี SET ยังไงให้ NOD32 ไม่อัพเดทอัตโนมัติ ครับ

ขอบคุณมากๆครับผมเพิ่งลองใช้ครั้งแรก ทำไม่เป็นจริงๆครับ

ขอบคุณครับ

ลองตามนี้ครับ

Comment

ผมก็ใช้ nod32 2.7 อยู่ เหนมัน update บ่อยจังมันจะupdate ทำไม แล้วถ้าเราปิด update มันจะส่งผลเสียอย่างไรบ้างครับ

Comment

มินท์ว่าอัพเดทบ่อยๆออกจะดีออกค่ะ เพราะจะได้อัพเดทตัวไวรัสใหม่ๆที่มันไม่รู้จักอ่ะค่ะ เวลามีไวรัสใหม่ๆเข้ามามันจะจำได้แล้วทำการกักเอาไว้ป้องกันเครื่องให้เราอ่ะค่ะ

Comment

Originally posted by TNTm64 View Post
          ลองตามนี้ครับ
          ขอบคุณมากๆครับ

มินท์ว่าอัพเดทบ่อยๆออกจะดีออกค่ะ เพราะจะได้อัพเดทตัวไวรัสใหม่ๆที่มันไม่รู้จักอ่ะค่ะ เวลามีไวรัสใหม่ๆเข้ามามันจะจำได้แล้วทำการกักเอาไว้ป้องกันเครื่องให้เราอ่ะค่ะ
          คือผมไร้หนัง + ไฟล์ต่างๆบ่ิอยอะครับ กลัวมัน อัพเดท ตอนไร้ แล้วหนังกระตุกครับ

ใว้กดอัพเดทเอง

Comment

ไม่รู้เหมือนกัน

Comment

คลิกขวา ไอคอนด้านล่างขวาของ nod /open window/setup(ด้านบน)/advance setup/update(ด้านซ้าย)/advance update setup/เปลี่ยนช่อง อัพเดท โหมด เป็น ask before downloading program component เวลาจะอัพเดท มันจะถามเราก่อนครับ ได้ไม่ได้อย่างไรก็ส่งข้อความมาบอกแล้วกันนะครับ

Comment

Working...
              X