Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนผู้รู้ oc phenom9550 M/B GA MA770 DS3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนผู้รู้ oc phenom9550 M/B GA MA770 DS3

เครื่องผม AMD Phenom 9550 M/B Gigabyte GA MA770 DS3
    แรม บ้าน ๆ เลยคับ kingston 2GB/800 อยากลองลาก ดูครับ
    รบกวนผู้เชี่ยวชาญแนะนำผมหน่อยคับเพิ่ง หัด OC

ตัวนี้ลากยากง่ะ

ผมตันที่ 2.7 คู่กับ DFI 790FX

เพิ่มบัส ทดแรม เพิ่มไฟซีพียู คั๊บ

Comment

ดูของผม http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=550539

ไป 2.6G ไฟ CPU 1.23V

ลากไปต่อมันร้อน 59c ก็เลยหยุดที่แค่นี้ รอได้ CPU Cooler ค่อยแตะที่ 3.0G ครับ

Comment

ขอบคุงคับทุกความคิดเห็น

Comment

ไม่เป็นไร ^^

Comment

ของผมรุ่นเดี๋ยวกับคุณเลย ลาก เลย 2.5 ไม่ต้องเพิ่มไฟเล่นไงก็ไม่แฮงค์

Comment

ผม 9650 2.3 ลากไป 2.9 กว่าๆ ครับ แรม 800 เหมือนกัน ลองดูครับ 1:2

Comment

รึของผมจาใช้ไฟเยอะไปหว่า 9550@2.70GHz/HT 2210 MHz แรม 982MHz ไฟ idle 1.31 ตอน full 1.34 แต่เทส Prime95 3ชม.นะคับ pi ไม่เทสเพราะส่วนใหญ่ลองแล้วเซ็ตแบบไหนมันก็ผ่าน

Comment

ไม่เยอะหรอกครับ ผม 1.36 V ปรับลงกว่านี้ ดับ...

Comment

แรงๆกานทั้งน๊านเลยยยย อิจฉา ^^

Comment

3 กิ๊กคับ หาแรมแรงๆ หน่อย ผมใช้ ครูเสียวไลเลนฟาส ตอนนี้ 3.0G Bus Ram 546*2=1092เมนบอดตัวเดียวกันคับ ดูที่ ลายเซ็นได้คับ

เดี๋ยวลงรูปให้คับ
                      Last edited by JetDo_Craf; 8 May 2009, 18:54:15.

Comment

ชอบรูปลายเซ็น.....ขอสักคนได้ไหม

Comment

Originally posted by dodge2009 View Post
                          ชอบรูปลายเซ็น.....ขอสักคนได้ไหม
                          มี เยอะเลยท่าน ตอนนอนหลับ สาวๆ พวกนี้มาให้ความสุขทุกวันเลย

Comment

โอ้วแจ่วมากมายลากได้ 3 เด่วลองลากดู มั่ง แต่ มีปัญหานิดนึงคับ ผมทดแรมไม่เปง อ่ะ วานผู้รู็ช่วยชี้นำทีคับ

Comment

ผมว่าถ้าแรมดีๆไปได้เกือบ 3GHz นะครับ
                              เพราะพอผมทดแรมเป็น SPD 3.33 แล้วมันลากไม่ได้เลย

Comment

Working...
                              X