Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอน7750BE กับGA-MA78GM-US2H OC ไปที่3Gทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอน7750BE กับGA-MA78GM-US2H OC ไปที่3Gทีคับ

คือผมอยากปับCPUไปที่3Gอะคับแต่ผมกลัวพังเลยอยากถามคนที่ใช้เมนบอร์ดรุ่นนี้กับCPUตัวนี้ปรับค่าอะไรเท่าไรบ้างให้มันดีที่สุดอะคับ ขอบคุณนะคับ

ไม่เข้าถ้ำเสือ
    จะได้ลูกเสือได้อย่างไร

1. ไขควง 2. แผ่นวินโดวส์ 3. ใบรับประกัน ( เตรียมใว้เผื่ออาจต้องใช้ -..- )

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      ไม่เข้าถ้ำเสือ
      จะได้ลูกเสือได้อย่างไร

1. ไขควง 2. แผ่นวินโดวส์ 3. ใบรับประกัน ( เตรียมใว้เผื่ออาจต้องใช้ -..- )
      คับ ถ้าไม่บอกผมก็ไม่เป็นไรคับ ผมอยากได้พวกค่าต่างๆที่เสถียรอะคับ เข้าใจกันนะคับ

Comment

Originally posted by warin2531 View Post
        คือผมอยากปับCPUไปที่3Gอะคับแต่ผมกลัวพังเลยอยากถามคนที่ใช้เมนบอร์ดรุ่นนี้กับCPUตัวนี้ปรับค่าอะไรเท่าไรบ้างให้มันดีที่สุดอะคับ ขอบคุณนะคับ
        รอด้วยคนครับ รุ่นเดียวกัน แต่ผมASUS

Comment

Originally posted by freudsyon View Post
          รอด้วยคนครับ รุ่นเดียวกัน แต่ผมASUS

รอด้วยกาน

Comment

ไม่มีสูตรครับ ผมปรับมาไม่เคยเหมือนกันสักชุดต่อให้เป็นรุ่น้เี่ยวกันทั้งหมด
            ลองเท่านั้นครับ

Comment

ผม 9650 บอร์ดตัวเดียวกับของคุณ ได้ 2.91 เสถียรที่สุด เล่นทั้งวันก็ ไม่เป้นไร

Bus 253 PCIE 127 แรม 1:2 1020 ไม่ได้ทด ใส่กันสุดๆไปเลย

ไฟนะครับ

Vcore 1.36 v

ram มีเท่าไหร่ใส่หมด บอร์ดรุ่นนี้มีหลายท่านบ่นว่าอัดไฟได้น้อยมาก 3.0 v ครับ

NB +1
              SB + 1

ตามนั้นครับ ถ้าคล๊อกตามนี้ ได้ประมาณ 2.91 ซีพียู เดิมๆ 9650 วิ่ง 2.3 แรมผม Kington 800 2 Gb 2ตัว แรมสั้นๆ ถูกๆ

Idel 26-40 ตามสภาพอากาศ Full เต็มที่ 55-65 อากาศร้อนสุดๆ เทสที่อุณหภูมิห้อง 38-40 องศา

ลองดูครับ เอาใจช่วย

Comment

ขอบคุณคับ

Comment

Working...
                X