Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยตัดสินเมนบอร์ดให้ทีครับ 5 ตัวนี้น่ะ ......

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยตัดสินเมนบอร์ดให้ทีครับ 5 ตัวนี้น่ะ ......

ช่วยเเนะนำ M/B ให้ด้วยครับ

ที่เล็งไว้ก้อมี

MSI MS-7501 k9a2gm-fih AMD 780g==> 2700

asus m3n78 EMH HDMI gf 8200 ==> 3000

Abit an78hd(ไม่ใช่ GS นะ) ng8200 ==> 2900

Giga. MA78Gm-s2h amd 780g ==> 3150

biostar ta780gm2+ amd780g ==> 3000
    (*ราคาตามใบราคาน่ะ ไม่ได้ไปดูเอง)

อยากได้แบบว่าคุ้มค่า คุ้มราคาที่สุดอ่ะครับ
    คือจะใช้การ์ดจอ ออนบอร์ดไปก่อน
    เเนะนำตัวไหนกันครับ
    (ecs black หาไม่ได้)
    ว่าจะจับคู่กับ 5000+

............
    เเล้วอีกคำถาม
    ชิปเซ็ตไหน ให้ความเร็วการ์ดจอดีกว่า ระหว่าง AMD780G กับ NF8200

ถ้าเป็นผมไม่ asus ก็ abit ลองเอา 2 ตัวนี้มาเทียบกันอีกที

Comment

Abit ฮะ

Comment

ใช้ MA78Gm-s2h amd 780g อยู่ ไม่มีปัญหาใดๆ
        ชอบโดยส่วนตัวน่ะ ดีที่สุดเลย ท่าน

Comment

เเล้ว Abit an78hd กับ GS มันต่างกันตรงไหนหรอครับ?

เพราะ ราคาต่างกันเยอะอยู่น่ะ

Comment

Originally posted by mhm View Post
            เเล้ว Abit an78hd กับ GS มันต่างกันตรงไหนหรอครับ?

เพราะ ราคาต่างกันเยอะอยู่น่ะ
            เหมือนกันและ
            ต่างที่ ขนาด ATX กะ mATX

Comment

ตัว GS ฮิทไปร์สวยกว่า raid เพิ่มแยะ ด่วยอะมังครับ เลยแพงกว่า ซะงัน
              แต่ว่าจริงๆผมก็ว่า กิกกะบ้วยตัวนี้เข้าท่ามากครับ
              http://th.giga-byte.com/Products/Mot...ProductID=2729
              Last edited by Error_Pc; 16 Jul 2008, 20:18:31.

Comment

เเล้ว atx กะ matx มันต่างกันยังใงหรอ?
                แค่ขนาดรึป่าว
                เเล้วตัวไหนน่าเล่นกว่า
                ดูสเปคเเล้ว hd มีพอร์ตเยอะกว่า ราคาถูกกว่า
                แต่ gs สวยกว่า แพงกว่า
                แล้ว abit ตัวนี้ (สมมติว่า an78gs) กับ Giga. MA78Gm-s2h ล่ะครับ
                อันไหนน่าจะคุ้มกว่ากัน
                เพราะราคาไม่ตางกันมากนักน่ะ

Comment

เงียบเหงา...................

Comment

GA-MA78GM-S2H

ไม่ได้ขี้เหล่ ตรงไหน เลย คนมันมีอคติ กะ คนในบอร์ด ไม่เลย ไม่อยากไห้ซื้อ

Comment

ตามลายเซ็นเลยครับ ถูกดีครับ

Comment

Originally posted by mhm View Post

biostar ta780gm2+ amd780g ==> 3000
                        (*ราคาตามใบราคาน่ะ ไม่ได้ไปดูเอง)

เช็คจากที่ไหนครับ ร้านไหนเอามาขายเหรอ โฟร์เอส รึเปล่า ชอบอยู่ Biostar

Comment

Abit an78hd ชอบตัวนี้ครับ

Comment

ecs black ที่ pantip ชั้นสามก็ยังมีอยู่นะคับ ผมยังเห็นอยู่เลย 2290 บ

Comment

Ecs Black ร้านบิ๊กไอทีครับ เพิ่งไปสอยมาเมื่อสองวันก่อน 2300

Comment

Working...
                              X