Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับการใส่ cd rom หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับการใส่ cd rom หน่อยครับ

พอดีผมซื้อฮาดดิส sata มาเพิ่ม แล้วช่องเสียบsataที่บอร์ดมานเต็ม ผมเลย เอา cd rom แบบ sata ออก เอา แบบ IDE มาใส่
    ปัญหาคือ
    พอเปิด มายคอมพิวเตอร์ มานโชว์ไดร์ cd rom ตัวเก่าอยู่ แล้ว มานก้อเพิ่ม ไดร์ cd rom ตัวใหม่ที่เปลี่ยนเข้าไป
    เราจะทำไงไม่ให้มันโชว์ไดร์เก่าอะครับ มันรก ลูกตา - - ขี้เกียจลงวินโด ใหม่

ขอบคุณครับ

..

Comment

ลองดูนะ คลิ๊กขวา mycom เลือก property เลือก hardware เลือก device manager
      คลิ๊กที่ CD/DVD drive แล้วคลิ๊กขวาเลือก อุปกรณ์ที่ถอดออกไปแล้ว เลือก Uninstall หรือ disable

Comment

มันมีขึ้นมาอันเดียว คืออันที่ใช้อยู่อะครับ

แต่ไดร์ cd rom ดันมี 2อัน อันเก่าที่เป็ฯ sata มานยังอยูทั้งๆที่เอา cd rom ออกไปแร้วว

Comment

อันที่โชว์ใน ดีไวท์ มานเป็นอันที่ต่ออยู่ตอนนี้ถ้า ดิสสิเบิลมานไป มานกะหาย แต่อันที่ ถอดออกไปแล้วยังโชว์อยู่ง่ะ

Comment

Working...
          X