Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเปรียบเทียบระหว่าง GF8400 กับ GF7300 และ GF6100 [on board Asrock]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเปรียบเทียบระหว่าง GF8400 กับ GF7300 และ GF6100 [on board Asrock]

พอดีจะเปิดร้านคอมครับ

แต่เกมส์ที่เด็กๆเล่นก็แค่เกมส์online เบาๆ

ragnarok ,cabal ,SF ,Audition ,DotA

น่าจะใช้ตัวไหนดีครับ On Board GF6100 จะรับไหวป่าว [จอจะใช้ประมาณLCD17-19นิ้ว]

แล้ว128-bit กับ 64-bit มันต่างกันเยอะป่าว bitมันช่วยเรื่องอะไร

SPARK 7300 GT MAXX
    ฟันธง **** คุ้ม+ถูก+ประหยัด+แรง+ไปซื้อเลย

Comment

7300 ไม่แพงและเพียวพอ

Comment

GF6100 onboard ก็ไหวเเล้วครับ ประหยัดงบไปในตัวด้วยครับ

เเต่ถ้าจะซื้อเผื่ออนาคตก็ 7300GT DDR3 ไปเลยนะครับ

ส่วน 128bit นี่ต่างจาก 64bit พอสมควรเลยนะครับ (เพราะมันคือค่า Bandwich ในการรับส่งข้อมูลครับ)

Comment

7300GT หรือ 8400 ก็ดีครับ

Comment

http://www.thanni.com/index.php?main...9b8f247766f34d

แนะนำตัวนี้แรงดีครับ

Comment

เกมส์ที่ผมกล่าวมาพอจะเล่น on board 6100 ไหวไหมอะครับ

อยากประหยัดงบ

Comment

Originally posted by panupat31 View Post
                เกมส์ที่ผมกล่าวมาพอจะเล่น on board 6100 ไหวไหมอะครับ

อยากประหยัดงบ
                ก็พอเล่นได้ครับแต่คงไม่ถึงกับดีนะครับ ลองดู 7300GT ก็ดีนะครับมันใจว่ารองรับเกมส์ได้มาก

กว่าแน่นอนครับ เล่นเกมส์ที่ว่ามาไหลลื่นมากกว่า on board 6100 มากที่เดียวครับ

Comment

เอาเป็นว่าอย่าเพิ่งซื้อการ์ืดจอมาไส่ก่อนครับ

ยังไงก้ถ้าไม่แน่ใจก็ลองลงเกมส์เล่นดูุก่อนครับ ถ้าเห็นว่ามัน กระตุก ก้ค่อยซื้อการ์มาไส่

ก้ไม่เสียหายอะไรนี่ครับ

Comment

Working...
                  X