Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำจอ LCD หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำจอ LCD หน่อยครับ

อยากซื้อ LCD ซักตัว เห็นราคาลงมามากมาย

เน้น 22" ครับ

ที่เล็งๆ ไว้มี

ACER P223WAbd
    LG L226WTQ

ไว้แค่สองยี่ห้อ เพราะไม่ค่อยได้ศึกษาเลย ฝากแนะนำหน่อยนะครับ

แนะนำ Dell ครับ
    สวย แพง แต่ผมว่าคุ้มครับ

Comment

dell เช่นกันครับ ใ้ช้ E228WFP 9500 เองนะ คุ้มค่ามาก

Comment

อืมมม

ผมขอความรู้หน่อยครับ

ว่าทำไม ดูๆ spec แล้ว จอยี่ห้ออื่น สเปคดีกว่า dell
        แต่ใครหลายๆ คนบอกว่าจอ dell ดีมาก

ช่วยไขข้อข้องใจให้ผมหน่อยครับ

Comment

เพราะ Dell เป็นไม่กี่ยี่ห้อ ที่ใช้ Panel S-IPS และ S-PVA ไงครับ
          หลายๆท่าน เลยแนะนำกัน

ไม่นับตัว E2208WFP นะครับ อันนี้เห็นว่าเป็น Panel TN

Comment

Dell รุ่นไหนดีอะ บอกหน่อย

Comment

แล้วพวก
              ACER P223WAbd
              LG L226WTQ

เนี่ยเป็น panel อะไรครับ

Comment

แล้ว sumsung 2232GW ม่ดีหรอ

Comment

940bw+ไม่ทราบเปนpanelไหนครับ และตรวจสอบอย่างไร

Comment

Originally posted by interbot View Post
                    แล้ว sumsung 2232GW ม่ดีหรอ
                    Panel TN น่ะครับ
                    ถ้าถามว่าดีมั้ย คงแล้วแต่คนอะครับ

อย่างผม ซีเรียสเรื่อง Panel เพราะงั้น สำหรับผมไม่ผ่านน่ะครั
                    แต่ถ้า สำหรับ คนไม่รู้เรื่อง Panel รู้แต่ Dead Pixel, Contrast, Response Time
                    ก็อาจจะโอเค ก็ได้อะครับ

คงต้องแล้วแต่คน
                    Last edited by countertain; 4 Dec 2007, 17:05:51.

Comment

พี่สองหาข้อสรุปได้แล้วยังครับพี่ว่าจะเล่นไรดี

Comment

Originally posted by sicklab View Post
                        940bw+ไม่ทราบเปนpanelไหนครับ และตรวจสอบอย่างไร
                        TN เหมือนกันครับ

Comment

Originally posted by countertain View Post
                          TN เหมือนกันครับ
                          แล้วในงบ6500บาทเนี่ย หาpanelไรได้ั่มั่งอะคับ 19w บอกยี่ห้อ รุ่น ด้วยก้อดีคับ

Comment

Originally posted by sicklab View Post
                            แล้วในงบ6500บาทเนี่ย หาpanelไรได้ั่มั่งอะคับ 19w บอกยี่ห้อ รุ่น ด้วยก้อดีคับ
                            งบไม่ถึงหมื่นกลางๆ ก็ได้แต่ Panel TN น่ะครับ

Comment

Originally posted by countertain View Post
                              งบไม่ถึงหมื่นกลางๆ ก็ได้แต่ Panel TN น่ะครับ
                              มันคงไม่เลวร้ายมากมายใช่ปะคับท่าน เหอๆ เห็นคนใช้กันมากมายหลายหลาก ผมไม่ได้เน้นทำงานกราฟฟิคซะด้วย แค่เอามาเล่นเกม ดูหนัง เล่นเนทเฉยๆหงะ

Comment

Working...
                              X