Announcement

Collapse
No announcement yet.

ด่วน!!ครับ(อีกแล้ว) อยากรู้ว่าอาการ PSU ไม่พอจะเปงงายครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ด่วน!!ครับ(อีกแล้ว) อยากรู้ว่าอาการ PSU ไม่พอจะเปงงายครับ

ปิดกระทู้ครับ

Spark7900gs ไม่แรงอย่างที่คิด ใช้กับ Asus A8N SLI และ 3000+(939) Kingtons 512*2
    เทส 3D'03 ได้ 14,xxx ส่วน 3D'05 ได้ 6xxx เองครับ แต่ตัวการ์ดไม่มีปัญหาใดๆ เล่นเกมได้ปรกติแรงดีครับ
    ไม่รู้เป็นที่ไดร์เวอร์ ตัวการ์ด หรือ ไม่เข้ากับบอร์ด เพราะเคยได้ยินว่า 7900GT มีปัญหากับบอร์ดรุ่นนี้ แต่ 7900GS ไม่มี เลย งง ครับ ไม่ทราบสาเหตุ ท่านใดทราบช่วยตอบหน่อยก็ดีนะครับ
    อืม....หรือ Enermax 375w ไม่พอครับ
    แล้วถ้า PSU ไม่พอมันจาเปนไงครับ
    Last edited by DOGMA; 12 Feb 2008, 02:34:57.

psu ไฟไม่พอ ก็มีเครื่องดับไปเอง ไม่ก็ reset เอง หรือไม่ก็ระเบิดตัวเองก็มี
    ไม่ทราบว่าท่านใช้ cpu อะไรครับ ram เท่าไรด้วย เพราะจาก http://www.unlimitpc.com/modules.php...pid=122&page=2 คะแนนท่านน้อยไปหน่อย

Comment

7900gs เทส 03 ได้ 14,xxx ผมคิดว่ามันก็ปกติแล้วนะ Enermax 375w ผมว่าเหลือๆ

Comment

Originally posted by TaO_OaT View Post
        psu ไฟไม่พอ ก็มีเครื่องดับไปเอง ไม่ก็ reset เอง หรือไม่ก็ระเบิดตัวเองก็มี
        ไม่ทราบว่าท่านใช้ cpu อะไรครับ ram เท่าไรด้วย เพราะจาก http://www.unlimitpc.com/modules.php...pid=122&page=2 คะแนนท่านน้อยไปหน่อย
        A8N SLI
        939- 3000+
        Kingtons 400 512*2
        Hdd 2
        DVD 2
        ครับ

Comment

Originally posted by DOGMA View Post
          Spark7900gs ไม่แรงอย่างที่คิด ใช้กับ Asus A8N SLI และ 3000+(939) Kingtons 512*2
          เทส 3D'03 ได้ 14,xxx ส่วน 3D'05 ได้ 6xxx เองครับ แต่ตัวการ์ดไม่มีปัญหาใดๆ เล่นเกมได้ปรกติแรงดีครับ
          ไม่รู้เป็นที่ไดร์เวอร์ ตัวการ์ด หรือ ไม่เข้ากับบอร์ด เพราะเคยได้ยินว่า 7900GT มีปัญหากับบอร์ดรุ่นนี้ แต่ 7900GS ไม่มี เลย งง ครับ ไม่ทราบสาเหตุ ท่านใดทราบช่วยตอบหน่อยก็ดีนะครับ
          อืม....หรือ Enermax 375w ไม่พอครับ
          แล้วถ้า PSU ไม่พอมันจาเปนไงครับ
          spec นี้ PSU ไฟเหลือเลยครับ

Comment

เรปบนนี่ตี3แล้วยังไม่หลับไม่นอนอีกนะท่าน

Comment

Originally posted by nu_vios View Post
              เรปบนนี่ตี3แล้วยังไม่หลับไม่นอนอีกนะท่าน

ยังไม่นอนครับ

Comment

Originally posted by DOGMA View Post
                A8N SLI
                939- 3000+
                Kingtons 400 512*2
                Hdd 2
                DVD 2
                ครับ
                อืมม น่าจะน้อยที่ cpu ม้างครับ แต่มันก็น้อยไปอยู่ดี ลองดูว่ามีโปรแกรมไหนที่กิน cpu usage เยอะ ๆ อยู่หรือป่าว

Comment

Originally posted by TaO_OaT View Post
                  อืมม น่าจะน้อยที่ cpu ม้างครับ แต่มันก็น้อยไปอยู่ดี ลองดูว่ามีโปรแกรมไหนที่กิน cpu usage เยอะ ๆ อยู่หรือป่าว
                  ครับ เดี๋ยวลองหาดู

Comment

อืม ปรกติ ครับ ผม ก็ เคย เป็ นอยู่ ลอ งหา DRIVER 97.xx อะไร สักอย่าง เนี่ย มัน จะเข้ากันได้ ไม่ งัน ลอง นี่ เลย162.18 ครับ ลองดู รับรองเนียน

Comment

อันนี้อ้างอิงไม่ได้ ครับ ดูCPU และ ก็ การOverclock สิ ครับ C2D E6400มันแร งกว่า X2 เห็นๆ แถม ลากไปเท่าไร ก็ ไม่บอก คะแนน ตู้ปลา 14XXXX ได้พอๆ กับ 8800GTS (G80) เลย นะ ครับลากสะ

Comment

ผมว่าสเปคท่านคล้ายๆ สเปคเก่าผมแหละ psu ติดเคสมา ยังใช้พอเลยท่าน แต่ถ้าไฟมันไม่พอ มันก็จะบูทไม่ติด หรือ ไม่ก็ดับเอง จะรู้ได้ทันที

Comment

เดิมๆเอาอยู่ ถ้าคล็อกหนักเอาไม่อยู่(จากชมรมการฆ่าตัวตาย)!!!

Comment

เหอะๆ ผมก็เคยเป็น มันจะดับไปเลย อ่ะ งง เลยตอนเป็นครั้งแรก

Comment

ถ้าไม่ดับเอง เครื่องก็จะรี
                              แต่ผมเคยเป็นกับPSU ติดเคสนะ เครื่องเก่า 6600GT AGp เล่นๆไป น่ารำคาญมากๆ มันจะบอกว่า เราไม่ได้เสียบสายไฟเลี้ยงการ์ดจอ กดไปสักพัก ก็จะขึ้นมาอีก หัวสายก็บีบสุดยอดแล้ว เสียบแน่นแน่ๆ ถ้าถอดไดร์ฟออกไปเหลือแต่ HDD ก็จะไม่เป็นปัญหา เลยเอาติดเคส 450 มายัดซะเลย แจ่มเลย

Comment

Working...
                              X