Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมด้วยด่วนๆๆๆงับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมด้วยด่วนๆๆๆงับ

คือผมซื้อคอมใหม่มา เเล้วพอผมเปิดเครื่อง มันต้องลง Xpress Install ก่อนอ่านะ เเล้วทีนี้ ผมก็ลงไป พอมันโหลดเส็ด มีให้เลือก 2 อัน คือ Backup กับ Reboot ผมก็เลือกเเบคอัพ เเล้วมันฟ้องว่า ไม่มีพื้นที่บนอาร์ดดิส สำหรับ เเบคอัพ ลงไดร์ฟเวอ เมนบอร์ดต่างๆ อ่างับ ผมคิดว่าเครื่องมันเหมือนกับไปอ่านเอา Combo Drive อ่ะเป้นอาร์ดดิส เพราะผมใช้ คอมโบ้ไดร์ฟเเบบ SATA อ่างับต้องไปเเก้ตรงไหนอ่าคับ ช่วยหน่อย ด่วนๆๆ ขอบคุณมากกๆๆ คับ

ปล. ผมใช้เมนบอร์ดGA-EP31DS3L คับ
    Last edited by markbook147; 21 May 2008, 20:18:41.

1. แล้วทำไมท่านลงไดรเวอร์เสร็จแล้ว ไม่ Reboot ล่ะ (Restart เครื่อง)
    2. แล้วท่านจะ BackUp ทำไม???
    3. แล้วท่านทำตามขั้นตอนของมันหรือเปล่า

ผมเคยลงไดร์เวอร์เมนบอร์ด EP35C-DS3R รู้สึกว่าระหว่างลงไดร์เวอร์เนี่ยมันจะให้ Reboot รอบนึงก่อน
    แล้วพอหลังจาก Restart มันก็จะลงอันที่เหลือให้ครบ สมบูรณ์แบบ

ปล.ตามนั้น
    ปล2. เอาเบอร์ดส่วนตัวมาโพสที่โจ่งแจ้งแบบนี้ ระวังโดนกลั่นแกล้งนะครับ
    ปล3. ใช้ PM ปลอดภัยกว่านะ

Comment

Working...
    X