Announcement

Collapse
No announcement yet.

ติดตั้งเมนบอร์ด ใส่แหวนรองกันบ้างไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ติดตั้งเมนบอร์ด ใส่แหวนรองกันบ้างไหมครับ

อยากทราบว่าส่วนใหญ่ติดตั้งเมนบอร์ดกันเี่นี่ย ใส่แหวนรองสีแดงกันบ้างไหมครับ
    มันจำเป็นต้องใส่ไหมครับ และใส่ยังไงบ้างครับ
    ส่วนตัวผมใส่แบบนี้ครับ
    น็อตทองเหลืองหกเหลี่ยม--> แหวนรอง --> เมนบอร์ด --> แหวนรอง --> หมุนน็อตปิด

แล้วแต่เมนบอร์ดนั้นๆ
    รุ่นใหม่ๆ คงไม่ต้องรองก็ได้ เพราะตรงรูขันนั้นฝังเหล็กรองในตัวเมนบอร์ดกันใว้ให้ละ

Comment

แล้วการติดตั้ง psu ที่มีสายกราวด์มาด้วย เช่นของ Tagan BZ ส่วนใหญ่ติดตั้งสายกราวด์กันด้วยไหมครับ
      ติดตั้งแบบใส่ลงเมนบอร์ดแล้วขันน็อตลงไปเลยหรือเปล่าครับ

Comment

ตามคู่มือ ให้ติดการ์วลงที่เคสครับ

อันที่จริงแหววนผมไม่ใส่นะ ใส่แล้วแข่งกริดแพ้อะ อิอิ

Comment

ผมก็ไม่ใส่ครับ

Comment

ผมใส่ ถ้ามีก็ใส่ๆ ไปเถิด

Comment

ใส่ก่อนยึดน๊อตครับ

Comment

เค้าน่าจะใส่กันแบบนี้นะครับ เมนบอร์ด --> แหวนรอง --> หมุนน็อตปิด
                ที่รองเพราะกันหัวน๊อตมันไปโดนตระกั่วข้างๆตัวมันอ่ะ (ปล) ถ้าหัวน๊อตที่มากับเมนบอร์ด
                ไม่ใส่ก็ได้เพราะหัวมันไม่ใหญ่จนจะไปโดนตระกั่วข้างๆตัวมัน เว้นเสียแต่ที่น๊อตหัวจะใหญ่
                กว่าตัวที่เราอาจจะทำหาย...

Comment

ไม่ได้ใส่อีกคนครับ เพราะแหวนอยู่โรงจำนำ (เอาตังมาซื้อบอร์ด)
                  ถ้ามีใส่ผมว่าก้อควรใส่นะครับอย่างน้อยกันรอยจากการใส่+ถอดน๊อตได้

Comment

ผมใส่
                    ตรงVGA Card ก็ใส่ ขายต่อจะได้ดูใหม่ๆไม่เป็นรอยน็อต

Comment

ใส่ครับ เรียบร้อย ดูดี ทะนุถนอม

Comment

ไม่เคยจับลงเคส เลยไม่รู้ถึงความรู้สึกนี้แฮะ ....
                        แต่ใส่ก็ดีนะงับ กันไว้ดีกว่าแก้

Comment

อ้าวเค้าไม่ได้ใส่แบบนี้เหรอ ??

>>หัวทองแดง>>>บอร์ด>>>แหวนรอง>>>ขันน็อตลงบนแหวน ผมใส่ผิดเหรอเนี่ย -...-

Comment

Originally posted by LigerZero View Post
                            อ้าวเค้าไม่ได้ใส่แบบนี้เหรอ ??

>>หัวทองแดง>>>บอร์ด>>>แหวนรอง>>>ขันน็อตลงบนแหวน ผมใส่ผิดเหรอเนี่ย -...-
                            ไปหาข้อมูลมาแล้วครับ ที่ถูกต้องใส่แบบท่านข้างบนนี่ล่ะ ถูกแล้วครับ

Comment

ค่อยยังชั่วนึกว่าเข้าใจผิดซะแล้วเรา ขอบคุณข้างบนมากครับ

Comment

Working...
                              X