Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอฟ้ารหัส A5 ครับ ท่านเซียนช่วยที (รายละเีอียดด้านใน)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอฟ้ารหัส A5 ครับ ท่านเซียนช่วยที (รายละเีอียดด้านใน)

Spec
    E5200
    GA-G31M-ES2L
    Ram Kingston 1G/800x2
    i-Cute 650W
    9800GT
    HD WD 80GB

อาการคือเป็นจอฟ้า A5 ครับ
    บูตจาก HD ปกติ พอถึงหน้าโหลดวินโดว์มันจะค่อยๆกระพิบโลโก้ขึ้นมาครับ ก็จอฟ้า A5
    ลองลงวินโดว์ใหม่ ก็จอฟ้า A5 เช่นเดียวกันครับ
    ลองถอดการ์ดจอ ไปใช้ Onboard ก็เป็นครับ

เทส HD ไม่มี Bad ลองเอา HD อื่นมาลองลง Window ดูก็จอฟ้า ตรง Setup Window ครับ
    เทส PSU ใช้งานได้ปกติครับ ใช้กับ System อื่นก็ปกติ
    9800 GT ใช้ได้ปกติครับ
    Ram ปกติทั้ง 2 แผงครับ เทสทีละแผง Memtesh ไม่มี Error (เทสเครื่องอื่น)
    Debug การ์ดตรวจไม่เจอครับ (เหมือนหา HD ปกติ)
    ไม่มี C บวมบนเมนบอร์ด
    เทสนอกเคส ตัดเรื่องช็อตเคสได้เลย

ก่อนหน้านี้คือผมไปถอด ซิ้งค์ NB มาแล้วก็ใส่ซิลิโคนใหม่ แล้วก็กดซิ้งค์ไว้เป็นเหมือนเดิมครับ
    เช็คคอร์ก็ไม่บิ่นนะครับ ผมแค่ถอดซิ้งค์แล้วทาซิลิโคนใหม่เท่านั้นเอง

ไม่ได้ไปกระแทกอะไรมันรุนแรงเลย

ช่วยทีครับ
    เครียดมากมาย ปัญหานี้ไม่เคยพบเจอ

ปล.หรือว่า MB พังครับ (กะอีแค่ถอดมาใส่ซิลิโคนเนี่ยนะ -*- )
    ปล2.ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    Last edited by penguinbenz; 29 Nov 2008, 09:08:33.

เอ๋ อาการอะไรเย ไม่เคยพบเคยเจอมาก่อน อยากรู้บ้างจัง ให้มีมี pm มาเร็วๆน๊า

Comment

ดัน 1 จึ้ก

Comment

ดันอีก 1 ที

Comment

ตกแล้วๆ ดันๆๆๆ

ช่วยทีเถอะ Please~~~~

Comment

Working...
          X