Announcement

Collapse
No announcement yet.

Wireless USB 2 ตัวนี้ อันไหนดีกว่า คนเคยใช้บอกหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Wireless USB 2 ตัวนี้ อันไหนดีกว่า คนเคยใช้บอกหน่อยครับ

ระหว่าง
    linksys
    กับ
    Edimax

อันไหนดีกว่าครับ ..
    Attached Files

แรงพอๆกันนะ ในความรู้สึกของผม แต่ edimax มีดีที่เปลี่ยนเสาได้ครับ ผมลองเอาเสา 10Dbi มาใส่ quality เพิ่มขึ้นเยอะ

Comment

คุณภาพพอๆกันครับ
      ราคา 900 กับ 1050
      ประกัน 3 ปี กะ lt
      มีงบเยอะเลือก edimax ครับ

Comment

ตอนนี้ผมก็ใช้ EDIMAX อยู่ครับ แต่แถวบ้านไม่เจอทรูเลย เจอแต่ที่ล๊อคไว้หลายตัวเลย เสาเดิมติดตัวมาสาย USB 10มตรยันแป๊ปน้ำเหนือหลังคาบ้านก็รับสัญญณอพาร์ทเมนต์แถวนี้ดีครับ very good ตลอดลองเทสแต่ไม่ถึง 1M สักทีแค่ก็พอใจครับดีกว่าที่ทำงานอีก ฮ่าๆๆ...ว่าจะลองเปลียนเสาดูเหมือนกันที่สำคัญ LT ครับ

Comment

ขอบคุณครับ ...รู้สึกว่าเสียงส่วนมาก จะไปทาง Edimax นะ อิอิ

Comment

ผมใช้ Linksys WUSB54G แบบเดิมๆ อยู่ครับ

ไม่เคยใช้ Edimax มาก่อนเหมือนกัน

แต่ดูจาก spec แล้ว
            Edimax จะได้เปรียบเรื่องเปลี่ยนเสาได้
            และ เสาที่ให้มาแต่แรกน่าจะดีกว่า

แต่มีเวปในต่างประเทศ เขา modify เสาไว้แบบนี้ครับ
            ลองเข้าไปอ่านดู

- Linksys WUSB54G Antenna Connector
            http://egidy.de/wifi/wusb54g/

Comment

ใช้ EDIMAX อ่ะครับ

ลองมาหลายตัวแล้ว ส่วนมากก็วางกองทิ้งไว้หมดอ่ะครับ

Linksys WUSB54G ก็ดีเหมือนกันครับ
              sigpic
              -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
              -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
              งดแรงชั่วคราว

Comment

ขอบคุณ สำหรับทุกความเห็นครับ ...
                แต่ถ้าเรื่องราคา นี่ linksys ถูกกว่าสินะครับ

Comment

Edimax

ผมใช้ Edimax อยู่นะ

ที่หอเป็น wireless 4 ชั้น จะมีตัวปล่อยสัญญาณ 8 ตัว

ถ้าวางไว้ในห้อง จะเห็น 3 ตัว ผม อยู่ชั้น 3 จะเห็น ตัวชั้น 4/2 3/2 2/2 */2 คือฝังหลัง

แต่ถ้า ตั้งไว้นอกห้อง เห็น ทั้ง หอ 1/1 1/2 2/1 2/2 3/1 3/2 4/1 4/2 ไม่มี ต้ำกว่า good

ใช้ เสาร์ตัวเดิม 4db ที่ให้มา เปิดคอม 20 ชม : 1วัน usb ไม่ร้อน สะดวกในการหาตำแหน่ง

รับสัญญาน ไม่ขาด และยังสามารถ เปลี่ยนเสาร์ ได้

รวมๆ แล้ว ถือว่า ดีมาก ถ้าอยู่ หอ ไม่แนะนำ cpi นะ

Comment

Originally posted by meemeo View Post
                    Edimax

ผมใช้ Edimax อยู่นะ

ที่หอเป็น wireless 4 ชั้น จะมีตัวปล่อยสัญญาณ 8 ตัว

ถ้าวางไว้ในห้อง จะเห็น 3 ตัว ผม อยู่ชั้น 3 จะเห็น ตัวชั้น 4/2 3/2 2/2 */2 คือฝังหลัง

แต่ถ้า ตั้งไว้นอกห้อง เห็น ทั้ง หอ 1/1 1/2 2/1 2/2 3/1 3/2 4/1 4/2 ไม่มี ต้ำกว่า good

ใช้ เสาร์ตัวเดิม 4db ที่ให้มา เปิดคอม 20 ชม : 1วัน usb ไม่ร้อน สะดวกในการหาตำแหน่ง

รับสัญญาน ไม่ขาด และยังสามารถ เปลี่ยนเสาร์ ได้

รวมๆ แล้ว ถือว่า ดีมาก ถ้าอยู่ หอ ไม่แนะนำ cpi นะ
                    .. ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูล ...

Comment

Working...
                    X