Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสูตรเกมส์ Farcry ที่ลงแพท 1.4 แล้ว หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสูตรเกมส์ Farcry ที่ลงแพท 1.4 แล้ว หน่อยคับ

ขอตัวโกงเกมส์หน่อยคับ

เล่นไม่ผ่านสักที

ผมไม่แน่ใจว่ากับ path1.4 มันจะโกงได้หรือเปล่า
    แต่ตัวเก่าโกงได้ครับ ลองทำตามนี้ครับ
    1.ให้เข้าไปที่ โฟลเดอร์เกมครับ หา FarCry.exe คลิกขวา แล้ว send to desktop//สร้าง Short cut ไหม่นั่นแหละ
    2.จากนั้นไปที่ desktop คุณจะได้ตัว Short cut ไหม่ คลิกขวาที่ตัว short cut ไหม่ เลือก Properties
    3.แล้วดูตรงช่อง target ให้พิมพ์
    ต่อท้ายเครื่องหมาย " ว่า -DEVMODE โดยระหว่างเครื่องหมาย " กับ - ต้องเว้นวรรค 1 ครั้ง แล้วกด apply >> OK
    3. เปิดไฟล์ devmode.lua นี้(จะมีอยู่ในโฟล็เดอร์ที่เกมส์นี้ติดตั้งอยู่ ลองหาดูเองแล้วกัน) โดยใช้ notpad เปิด แล้วเพิ่ม Code โปรแกรม ต่อท้ายดังนี้

PHP Code:

function ToggleGod()
    if (
    not godthen
    god
    =1;
    else
    god=1-god;
    end
    if (god==1then
    System
    :LogToConsole("God-Mode ON");
    else
    System:LogToConsole("God-Mode OFF");
    end
    end
    Input
    :BindCommandToKey("#ToggleGod()","backspace",1); 
    จากนั้นก็ เซฟ>>ok
    แล้วเวลาเข้าเกมส์ ให้เข้าจาก Shortcut ที่สร้างไหม่

ปล. เพิ่มเติมครับ
    PHP Code:
    Backspace God Mode อมตะครับ
    999 ammunition (ตัวโอกระสุนจะเพิ่มเป็น 999 นัด (เฉพาะอาวุธที่ถืออยู่)
    All Weapons จะมีอาวุธเพิ่มให้อีก 3 อย่าง (จากเดิม 4 จะเพิ่มเป็น 7 อย่างซึ่งการเลือกอาวุธที่ 5 ,7 นั้น ต้องใช้
    Scoll Mouse หมุนเลื่อนเลือกเอาเอง
    = - Increase speed (เท่ากับเพิ่มความเร็วในการเดิน/วิ่ง
    - - Decrease speed (ลบลดความเร็วในการเดิน/วิ่ง
    F1 
    Toggle first and third person view มองเห็นตัวเอง (ต้องการยกเลิกคำสั่งนี้ ก็กด F1 ซ้ำ)
    F2 Move to next checkpoint ไปฉากที่เกมส์จะกำหนดให้ Save เป็นจุดต่อไปเมื่อไปถึง (ถ้าจะถอยกลับไปฉากที่แล้วต้องโหลดใหม่)
    F3 Spawn point ลอยได้ (ต้องการยกเลิกคำสั่งนี้ ก็กด F3 ซ้ำ)
    F4 Toggle no clipping
    F5 
    - Return to default speed
    F9 
    Save current position เซฟเกมส์ตรงตำแหน่งที่ต้องการ
    F10 
    Load current position โหลดเกมส์ตรงตำแหน่งที่ต้องการ
    F11 
    Toggle extra information 

Comment

ขอบคุณมากคับ

Comment

Working...
      X