Announcement

Collapse
No announcement yet.

กาดจอ ATI กับ Nvidia เนี่ยเวลาใช้ดูหนังต่างกันมากมั๊ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กาดจอ ATI กับ Nvidia เนี่ยเวลาใช้ดูหนังต่างกันมากมั๊ยคับ

พอดีผมใช้ GF มาตลอดเลยไม่ค่อยรู้นะคับ อยากรู้เพื่อจะได้ตัดสินใจถูก ขอโทดคับผืดกระทู้ลืมดู -*-
    Last edited by sozogaia; 25 Jul 2007, 23:46:07.

ต่างกันอย่างเห็นได้ชัดครับ ATI สีสันจะเด่นชัดสวยงาม เวลาเล่นเกมeffect ลายละเอียดพื้นผิด จะดีกว่าnVidiaครับ

Comment

เคยมีการทดสอบ GeForce 7XXX ประชัน Radeon X1XXX สีแดงเฉือนชนะไปหน่อยนึงคับ ทั้งนี้เพราะไม่ได้ดูที่ความสวยงามอย่างเดียว(แต่ก็เป็นส่วนใหญ่นะ) ดูที่ฟังก์ชันอะไรต่างๆประกอบด้วยคับ ซึ่งฝั่งสีเขียวปรับอะไรได้เยอะกว่า แต่สุดท้ายสีแดงก็สวยกว่าอยู่ดี

Comment

สว่างกว่า สีสวยกว่า ดูหนังแล้วเพลินกว่า atiชนะ

เล่นเกมส์ทั่วไป(ส่วนมาก)ลื่นกว่า แรงกว่าถ้าเทียบกับราคาเดียวกัน nvidiaชนะ

ความเห็นผมเป็นงี๊นะ ^ ^

Comment

ผมก็ใช้ ATI มานานแล้วครับ สวยดี เนียนกว่า แต่บอร์ดเดี๋ยวนี้ชิพเซ็ตใช้ แต่ nvdia ไม่ค่อยชอบเลย คริคริ

Comment

บอร์ดผม nvidia ครับ vga ATI ลูกผสมแรง+สวย

Comment

Originally posted by PUSH THE TEMPO View Post
              เคยมีการทดสอบ GeForce 7XXX ประชัน Radeon X1XXX สีแดงเฉือนชนะไปหน่อยนึงคับ ทั้งนี้เพราะไม่ได้ดูที่ความสวยงามอย่างเดียว(แต่ก็เป็นส่วนใหญ่นะ) ดูที่ฟังก์ชันอะไรต่างๆประกอบด้วยคับ ซึ่งฝั่งสีเขียวปรับอะไรได้เยอะกว่า แต่สุดท้ายสีแดงก็สวยกว่าอยู่ดี
              ยังงี้น่าจะเรียกว่า น้อยๆ แต่ได้คุณภาพครับ อิอิ

Comment

งั้นแบบนี้ จับ เอา GF มา sli กับ ati ได้มั๊ยคับเนี่ย จะได้ทั้งแรงทั้งภาพสวย

Comment

Originally posted by sozogaia View Post
                  งั้นแบบนี้ จับ เอา GF มา sli กับ ati ได้มั๊ยคับเนี่ย จะได้ทั้งแรงทั้งภาพสวย
                  ทำได้มาบอกผมด้วนนะ อิอิอิๆๆๆๆ

Comment

ati ดูหนังx จะชัดกว่า วัดได้จากหนังแผ่นที่มีเช็นเชอร์จะหายไปครับ

ขำๆๆ

Comment

ถ้าลบเซ็นเวอร์ได้ งั้นมันก็สุดยอดกาดจอของโลกอะดิคับ

Comment

Originally posted by ArtBow View Post
                        ati ดูหนังx จะชัดกว่า วัดได้จากหนังแผ่นที่มีเช็นเชอร์จะหายไปครับ

ขำๆๆ
                        ผมว่าภาพเนียนกว่าด้วยนะ เมื่อเทียบกับการ์ดฝั่ง nvidia แล้ว

Comment

Originally posted by sozogaia View Post
                          ถ้าลบเซ็นเวอร์ได้ งั้นมันก็สุดยอดกาดจอของโลกอะดิคับ
                          ถ้ามันลบได้เอง คนแห่ไปใช้ ATI เพียบครับ

Comment

เอามาทำ crossSLI เลยคับ

Comment

ก้อใช้มันสองใบไปเลย ถอดสลับกัน ดูหนัง ก้อ ati เล่นเกมส์ ก้อใช้ nvidia อิอิ เปลืองดีด้วย

Comment

Working...
                              X