Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ ลงวินโดว์ใน sata ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ ลงวินโดว์ใน sata ไม่ได้

คือเดิมผมใช้ ide อยู่ ต่อมาเปลี่ยนมาใช้ sata 200 กิ๊ก กับบอร์ด socket a A7n8x-e duluxe เวลาลงวินโดว์ ฟอแมท แบ่งพาร์ติชั่นเรียบร้อยแล้ว วินโดว์โหลดไดร์เวอร์พร้อมติดตั้ง พอจะบูตเข้าไปติดตั้งมันขึ้น blue screen บอกฮาร์ดไดร์มีไวรัส หรืออย่างอื่น ไม่สามารถบูตลงวินโดว์ต่อได้ แต่พอผมใช้วิธี โคลนฮาร์ดดิสจากลูกเก่ามา ก้อใช้ได้ไม่มีปันหา ตอนนี้ก้อใช้อยู่ แต่ผมกลัวว่าต่อไปถ้าฮาร์ดดิสลูกเก่าขายไปแล้วผมจะไม่มีตัวที่จะเอามาโคลน ได้ เลยอยากถามว่ามันเกิดจากอะไร อาการ blue screen แล้วมีวิธีแก้ไขอย่างไรครับ ขอบคุณครับ

ดันครับ อยากรู้เหมือนกัน รอrepล่างตอบ

Comment

ไรท์ไฟล์โกสที่ลูกเก่าไว้ก่อนดิท่าน

Comment

Working...
      X