Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Power Supply หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Power Supply หน่อยครับ

Power Supply มันสำคัญมากแค่ไหนกับเครื่องคอมพิวเตอร์ จำเป็นต้องใช้ Power Supply ดีๆหรือป่าว?

แล้วเราจะรู้ได้อย่างไรว่าเครื่องของเราใช้ Power Supply กี่ W ถึงพออะครับ

ปล. ขอบคุณร่วงหน้าครับ

สำคัญทุกชิ้น
    ดีก็ได้ พอใช้ได้ก็ดี ไม่ดีไม่ใหว พังไม่เป็นไร ใหม้ละก็ยุ่งเลย ^^"
    ดูอุปกรณ์ทั้งหมดในคอมเราแล้วกะเอาพอคร่าวๆ อะ

Comment

ขอดูสเปคคร่าวๆก่อนครับ

Comment

ทุกอย่างใช้ไฟหมดคับ ถ้าตัวจ่ายไฟไม่ดี จะพากันล่มหมดคับ^^"

Comment

CPU = สมอง
          PSU = หัวใจ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            สำคัญทุกชิ้น
            ดีก็ได้ พอใช้ได้ก็ดี ไม่ดีไม่ใหว พังไม่เป็นไร ใหม้ละก็ยุ่งเลย ^^"
            ดูอุปกรณ์ทั้งหมดในคอมเราแล้วกะเอาพอคร่าวๆ อะ
            ........................................................................
            ไหม้ละก็ยุ่งเลย....เมื่อคืนต่อคอมให้น้องเสียบสายไฟปั๊บ....ไหม้เลย (กลิ่นกระจาย)
            เลยอยากรู้ว่ามันเอาไปซ่อมได้ไหมคับค่าซ่อมคุ้มไหมคับ(ซื้อมา450) แล้วนี่ถ้าเป็นพวก ราคาแพงๆ 1500 UP นี่เขารับเครมไหม แบบของ ASUS สงสัยคับแล้วของผมนี่เอาไปซ่อมที่ไหนได้มั่งอะคับ

Comment

Originally posted by HeavenSaber2 View Post

แล้วเราจะรู้ได้อย่างไรว่าเครื่องของเราใช้ Power Supply กี่ W ถึงพออะครับ

http://www.extreme.outervision.com/p...ulatorlite.jsp

Comment

ซื้อดีๆ ไปเลยครับ ใช้ยาวว

Comment

ใช่ครับซื้อดีๆ ไปเลยดีกว่าผมว่านะ

Comment

AMD Athlon64 X2 Dual Core 4800+ 2.5GHz
                    M/B: M2N32-SLI DELUXE
                    HDD: 7200 rpm 80G x2
                    Ram: DDR2 2G (512 x 4)
                    Display Devices: NVIDIA GeForce 8500 GT
                    Sound Devices: YAMAHA DS-XG Audio (WDM)
                    Fan: พัมลม 5 ตัวอ่า CPU 1(น่าจะ 80cm), M/B 1(80cm), เคส 2(92cm,80cm), พาวเวอร์ 1 (120cm)

ขนาดนี้อะครับ
                    Last edited by HeavenSaber2; 26 Nov 2007, 20:14:09.

Comment

Originally posted by HeavenSaber2 View Post
                      AMD Athlon64 X2 Dual Core 4800+ 2.5GHz
                      M/B: M2N32-SLI DELUXE
                      HDD: 7200 rpm 80G x2
                      Ram: DDR2 2G (512 x 4)
                      Display Devices: NVIDIA GeForce 8500 GT
                      Sound Devices: YAMAHA DS-XG Audio (WDM)
                      Fan: พัมลม 5 ตัวอ่า CPU 1, M/B 1, เคส 2(ใหญ่1 กลาง1), พาวเวอร์ 1(ใหญ่มาก-*-)

ขนาดนี้อะครับ
                      ซื้อที่ดีๆไปเลยครับ แม้เสปคท่านPSUบ้านๆก็เอาอยู่แต่อย่างทีท่านkaisernoiว่าPSUเปรียบได้กับ
                      หัวใจเลยนะครับ ถ้าหัวใจไม่ดีจ่ายเลือดได้ไม่พอเพียงร่างกายย่อมไม่แข็งแรงใช่ไหม ถ้าอยากให้เครื่องของท่านมีสุขภาพที่ดี ผมว่ามันเป็นสิ่งจำเป็นมากครับ

Comment

Originally posted by Razor View Post
                        ซื้อที่ดีๆไปเลยครับ แม้เสปคท่านPSUบ้านๆก็เอาอยู่แต่อย่างทีท่านkaisernoiว่าPSUเปรียบได้กับ
                        หัวใจเลยนะครับ ถ้าหัวใจไม่ดีจ่ายเลือดได้ไม่พอเพียงร่างกายย่อมไม่แข็งแรงใช่ไหม ถ้าอยากให้เครื่องของท่านมีสุขภาพที่ดี ผมว่ามันเป็นสิ่งจำเป็นมากครับ
                        ดีๆนี่ราคาประมาณเท่าไรอะครับ

แล้วต้องใช้ กี่ W

Comment

ดีๆนี่ราคาประมาณเท่าไรอะครับ

แล้วต้องใช้ กี่ W
                          Enermax 460 w 2,xxx คับ^^

Comment

Working...
                          X