Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ Microsoft Office Word MAC 2008

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ Microsoft Office Word MAC 2008

Microsoft Office Word MAC 2008 ของผมทำไมพิมพ์ภาษาไทยไม่ได้อ่ะครับ

แล้วหาโหลด ฟร้อน ภาษาไทย พร้อมวิธีลง ที่ไหนได้บ้างครับ

ขอบคุณครับ

ผมลง MS OFFICE FOR MAC 2008 ใช้ภาษาไทยได้ตามปรกติไม่มีปัญหาครับ

ลองเช็ค fonts ที่ให้ใช้ภาษาไทยได้ครับ

Comment

ขอบคุณครับ

ขอถามอีกอย่างนะครับ

ทำยังไงถึงจะเอาไฟล์เวิร์ดที่สร้างในวินโดว์มาใช้ใน MAC ได้ครับ

และโหลด ฟร้อน ภาษาไทยได้จากี่ไหนบ้างครับ

Comment

ให้ copy font Thai ใน folder font ของ windows มาใส่ใน folder font ของ Mac ก็ได้ครับ
        ของผมไม่รู้จะเลือก font ตัวไหนบ้างก็เลย copy ทั้งหมดเลย

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

ใครมีปัญหาเรื่องใช้ font จาก windows แล้ว วรรณยุกต์มีปัญหาบ้างไหมครับ

จะเป็นเฉพาะที่มีสระบนด้วยน่ะครับ เช่น คำว่า "ที่" "นั้น" วรรณยุกต์มันจะไปทับสระเลยน่ะครับ

ใครพอจะมีวิธีแก้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
              X