Announcement

Collapse
No announcement yet.

acer ASPIRE 4720ZG

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• acer ASPIRE 4720ZG

เวลาเปิดเครื่องจอกระพริบครับ ประมาณ 3วินาทีเป็นประมาณ 3-4ครั้งแล้วก็ใช้งานได้ตามปรกติไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรเครื่องเพิ่งซื้อได้2เดือนครับ วอนท่านเทพช่วยด้วยครับ

ขอขอบพระคุณล่วงหน้านะครับ

ผมไม่แน่ใจกับอาการนะครับ จริง ๆ อยากเห็นภาพมากกว่าอ่ะครับ หรือ ถ้าสะดวก แนะนำท่านส่งเข้าศูนย์ ตรวจเช็คเถอะครับพี่น้อง

Comment

ถ้าใช้ XP แล้วใช้ VGA driver ที่ไม่ดีก็เป็นได้
      uninstall VGA แล้วไม่ต้องลง ดุซิว่าจอจะกระพริบหรือเปล่า?

Comment

น่าจะเป็นที่ driver vga นะ

น่าจะเป็นที่ driver vga นะ หรือเป็นที่ windows ครับ

Comment

ลองทำตาม คต.๓ น่ะครับ ลองดู จะได้รูปว่า ฮาร์ดแวร์ หรือ ซอฟแวร์

Comment

Working...
          X