Announcement

Collapse
No announcement yet.

ข้าเกมแล้ว monitor ดับคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ข้าเกมแล้ว monitor ดับคับ

คือผมลองวินโดหลายๆตัวนะคับ เช่น วิสต้า 7 หรือ xp sp2 - sp3

เกมบางเกมเช่น Mirrors edge, Left 4 dead, Lost planet พอกดเข้าเกมปุ๊บจอจะดับเรยคับ แต่เสียงยังได้ยินอยุนะคับว่าเข้าเกมแล้ว พอกด alt+tab พับน่าจอออกมา desktop จอก้อติดปกติคับ

จนผมเปลี่ยนมาใช้วินโดตัวนี้ Windows XP Professional Corporate SP3 OCT08 + NET1.1-2.0 [sKz]

ปรากดว่าจอติดเล่นเกมได้คับ เพียงแต่ไช้ตัวนี้กะเครื่องผม ทำไห้ผมลง Kaspersky ไม่ได้ แระก้อมีอาการจอฟ้าบ่อยมาก

ผมไช้จอ 14 นิ้วเก่าๆเมื่อ 7 ปีที่แล้วอะคับ เปงจอนูนๆอยุเรยคับ ปรับ refresh rate ได้ 60 ความละเอียดได้สูงสุด 1024*768

สเปกเครื่องผมก้อดังนี้คับ

E8200
    GIGABYTE EP35-DS3R
    POWERCOLOR 3870 512 GDDR4
    G-SKILL 1 GB*2
    WD 250 SATAII
    SILVERSTONE 550W

อยากรุมากคับว่าเปงเพราะอะไรกัน ไจจิงอยากเปลี่ยนจอไหม่แต่ตังยังไม่พอคับ แต่ตอนนี้จอฟ้าขึ้นถี่มากๆ ก้อเรยอยากเปลี่ยนวิโดดูคับ

ยังไงถ้ารุวิทีแก้ที่ทำไห้เล่นเกมไนวินโดอื่นๆได้+แนะนำวินโดด้วยก้อดีคับ

ขอบคุนมากๆคับ

ได้เรื่องไงบอกด้วยเน้อรอดูอยู่

Comment

Originally posted by jokezest View Post
      คือผมลองวินโดหลายๆตัวนะคับ เช่น วิสต้า 7 หรือ xp sp2 - sp3

เกมบางเกมเช่น Mirrors edge, Left 4 dead, Lost planet พอกดเข้าเกมปุ๊บจอจะดับเรยคับ แต่เสียงยังได้ยินอยุนะคับว่าเข้าเกมแล้ว พอกด alt+tab พับน่าจอออกมา desktop จอก้อติดปกติคับ

จนผมเปลี่ยนมาใช้วินโดตัวนี้ Windows XP Professional Corporate SP3 OCT08 + NET1.1-2.0 [sKz]

ปรากดว่าจอติดเล่นเกมได้คับ เพียงแต่ไช้ตัวนี้กะเครื่องผม ทำไห้ผมลง Kaspersky ไม่ได้ แระก้อมีอาการจอฟ้าบ่อยมาก

ผมไช้จอ 14 นิ้วเก่าๆเมื่อ 7 ปีที่แล้วอะคับ เปงจอนูนๆอยุเรยคับ ปรับ refresh rate ได้ 60 ความละเอียดได้สูงสุด 1024*768

สเปกเครื่องผมก้อดังนี้คับ

E8200
      GIGABYTE EP35-DS3R
      POWERCOLOR 3870 512 GDDR4
      G-SKILL 1 GB*2
      WD 250 SATAII
      SILVERSTONE 550W

อยากรุมากคับว่าเปงเพราะอะไรกัน ไจจิงอยากเปลี่ยนจอไหม่แต่ตังยังไม่พอคับ แต่ตอนนี้จอฟ้าขึ้นถี่มากๆ ก้อเรยอยากเปลี่ยนวิโดดูคับ

ยังไงถ้ารุวิทีแก้ที่ทำไห้เล่นเกมไนวินโดอื่นๆได้+แนะนำวินโดด้วยก้อดีคับ

ขอบคุนมากๆคับ
      เปลี่ยนจอครับ

เพราะ ค่าปรกติเกม(ค่าเริ่มต้น) มันสูงกว่าที่จอจะรับได้ครับ มันเลยมืด

Comment

refresh rate ของเกมส์สูงกว่า จอ เลยมืด

Comment

จอท่านรับภาพไม่ไหว เปลี่ยนโลด

Comment

ขอถามต่ออีกนิดคับ ถ้าอาการทั้งหมดนี่เปงเพราะจอผมจิง แล้วอาการกระตุกของเกมส์ที่ผมเล่นๆอยุ เช่น

Rise of the Argonauts
            Assassin's Creed
            Prince of Persia ภาค 4

ผมเล่นแล้วมันก้อกระตุกๆ ไม่ค่อยลื่นเรยคับ ไนกรนีที่ปรับ Medium หมดถึง High หมด จะกระตุกแทบไม่ต่างกันเรยคับ ยกเว้นจะ Low หมด อื่นนี้ลื่นๆ แต่ภาพมันทำไจลำบากกะตอนเสียตังซื้อคอมไป - -*

สรุปว่า มันจะเกี่ยวกับ จอ ผมมั้ยคับที่ทำไห้ผมเล่นเกมส์กระตุกเนี่ย

Comment

Working...
            X