Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะบล๊อคพอร์ตบน Micronet Sp3354 รบกวนหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะบล๊อคพอร์ตบน Micronet Sp3354 รบกวนหน่อยครับ

ต้องการที่จะบล๊อคบิทอย่างเดียวน่ะครับ โปรแกรมอื่น ๆ ที่ออกเน็ตก็ให้ออกได้ปรกติ

ผมได้เสริชหาข้อมูล เค้าบอกว่าให้อัพแพช ผมก็อัพแล้ว ก็มีฟังค์ชั่น firewall ขึ้นมา

ทีนี้พอจะบล๊อคน่ะบล๊อคได้ แต่มันจะบล๊อคหมดเลย ไม่ว่าจะพอร์ตไหน ๆ ออกเน็ตก็ไม่ได้ ทำอะไรก็ไม่ได้

ผมตั้ง rule เป็นดังนี้ครับ

1.[Src IP Any] - [Des IP Any] - [Src Port 1-1024] - [Des Port Any] - [Action = Allow]
    2.[Src IP Any] - [Des IP Any] - [Src Port 1025-65535] - [Des Port Any] - [Action = Deny]

ผมได้ลองสลับแล้ว ย้ายข้อ 2 ไปแทน 1 ก็ยังหมดเลย

และไม่ว่า Rule ใด ๆ ก็แล้วแต่ ถ้ามีคำว่า [Action=Deny] ไม่ว่าจะ Allow Port 80 หรือไม่ มันก็จะออกเน็ตไปไหนไม่ได้เลยครับ

ขอความช่วยเหลือทีครับ
Working...
X