Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ printer ไว้ติด tank หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ printer ไว้ติด tank หน่อยครับ

คือว่า ผมสนใจ printer อยู่สองรุ่น เป็น all in one คือ canon mp145 และ Epson TX101 จะเอาไปติดแทงก์น่ะครับ ช่วยแนะนำหน่วยว่าสองรุ่นนี้มีข้อดี ข้อเสีย ต่างกันอย่างไร และช่วยแนะนำร้านติดแทงก์หน่อยสิครับ

บราเทอร์ c 135 หรือ c 150 ครับ จะติดแท็งค์แบบเจาะก็ได้หรือซื้อตลับที่ดัดแปลงเป็นตลับยาวที่ติดตั้งข้างหน้าของเครื่องก็ได้ครับ ถ้าซื้อแทงค์แบบเป็นตลับยาวจะดีกว่าเพราะไม่ต้องไปเจาะเครื่อง วิธีนี้จะปลอดภัยกว่าและนิยมมากกว่าครับ เพราะผมก็ใช้อยู่ ถ้าซื้อตลับแท็งค์หมึกแบบยาวที่ดีๆหน่อยก็ COMAX ครับ ลองถามคนขายได้ครับ

ส่วนข้อดีข้อเสียนั้น ผมว่ามันราคาไม่แพงมาก 2พันหน่อยๆ แต่ผมซื้อที่งานคอมมาร์ตมา 1999บ แล้วก็ไปซื้อตลับหมึกแบบยาวมาใช้แทนตลับหมึกแท้เพราะมันแพง

Comment

ถ้ามี 2 ตัวเลือกคือ canon mp145 และ Epson TX101

ผมว่าเอา canon mp145 ดีกว่าครับ

Comment

ผมใช้ epson tx101 ก็โอเคนะ แต่แคนนอนไม่รู้อะ...

Comment

Canon mp 145 VS. Epson TX101

Epson มีความละเอียดมากกว่า

Canon พิมพ์เร็วกว่า
          Canon ขนาดหยดหมึกเล้กกว่า
          Canon สแกนเร็วกว่า

ถ่ายเอกสาร สีดำเร็วพอกัน... ถ้าเอกสารสี Canon เร็วกว่า

ทั้ง 2 รุ่น ความละเอียดในการสแกนเท่ากัน... ลองตัดสินใจดูครับ....

ปล. เท่าที่เคยใช้มา Lexmark HP Epson Canon
          Canon ติด Tank ทนที่สุดครับ สังเกตร้านปริ้นงานหรือถ่ายเอกสาร ชอบใช้....^^

Comment

เคยไปซื้อที่พันทิพย์ร้านเค้ามักจะแนะนำ epson เพราะมันต่อ tank ง่ายกว่า canon แต่คุณภาพ canon ดีกว่าครับรับรอง (แต่epson หัวมันเป็นหัวแยกจะทนกว่าของ canon นะอันนี้มั่ว)

Comment

ต่อ Tank ผมแนะนำ Canon ครับ แต่ถ้าใช้งานปกติ แนะนำ Epson ใช้อยู่ทั้ง 2 แบบครับ ดีคนละอย่าง

Comment

Working...
              X