Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่อง ไฟ ใน Hardware Monitor ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่อง ไฟ ใน Hardware Monitor ?

เรื่อง ไฟ ใน Hardware Monitor ?

ทั้ง2เครื่องนี้ สเป็กเหมือนกันทุกอย่างครับ
    AMD 7750+
    MB : M3A78-CM
    VGA : 512/ATI 4670 ICE Q Turbo HIS
    Power Supply ผมก็เปลี่ยนแล้ว เป็น RaidMAX530 วัตต์

แต่มันชอบค้างครับ อยู่ดีๆก็ค้าง บางทีเปิดหนักๆค้าง
    เป็นเฉพาะเครื่องซ้ายมือครับ

ผมเลยงงว่า VIN1 มันคืออะไร
    เมื่อเปรียบเทียบดูแล้วมันต่างกัน 3เท่าเลยอะ

ผมก็เซ็ต ดีฟอล ใน bios แล้วครับ

ช่วยดันครับ

Comment

ใช้ Hardware Monitor version ไหนครับ
      ถ้าเป็นเวอร์ชั่นเก่า ตัว Hardware Monitor จะใช้แทนค่าไฟ ต่างๆ ใน BIOS เช่น ไฟแรม
      ถ้าเป็นเวอร์ชั่นใหม่ จะขึ้นเป็น DDR
      ผมคิดว่า เครื่องคุณคงเป็นไฟแรมหล่ะครับ ยังไง ลองอัพเดรตเวอร์ชั่น แล้วลองดูอีกที
      ถ้าเป็นไฟแรม ก็ลองเพิ่มไฟแรมดู แล้วไม่ทราบว่าใช้ RAM อะไรครับ อีกเครื่อง ขึ้นตั้ง 3.98
      น่าแปลกเหมือนกัน ไม่รู้โปรแกรมรวนรึเปล่า ลองอัพเดรตโปรแกรมดู่ก่อน
      ผมเองก็ใช้ Raidmax 530 เหมือนกัน ไฟต่างๆ ตามรูป

Comment

ผมใช้ RAM 1066/2GB X2

แต่เครื่องที่ไฟ VIN1 น้อย มันชอบค้างครับ ไม่รู้เป้นที่อะไร

Comment

อยากรู้

Comment

ลองใช้โปรแกรมให้เหมือนกันดู เพราะว่าทำไมเมนบอร์ดรุ่นเดียวกัน ทำไม sensor มันไม่เท่ากันอะ

Comment

Working...
            X