Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่อง PSU สุดท้ายแล้วว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่อง PSU สุดท้ายแล้วว

ถ้าเราไม่ใช้คอมแบบตะบี้ตะบัน ไม่ OC ไม่ใส่การ์ดจอแรง ๆ ไม่แต่งอะไรมันมาก ค่อนข้างเดิม ๆ ก็ไม่จำเปนต้อง ใส่ Watt แท้สินะ

ติดเคสนั่นแหละ

Comment

แล้วที่จะซื้อมันกี่ Watt ละครับ เกิดซื้อ 400 watt เป็น Watt ไม่เต็มอีก ลดมาเหลือเท่าไรก็ไม่รู้ จริงอยู่มันอาจจะเปิดเครื่องได้ บางครั้งไฟไปเลี้ยงช่อง USB เคสยังไม่พอเลย บางทีเมื่อมีการเอาไปใช้ช่วงหนักๆ มันดับกลางอากาศได้น่ะครับ ซื้อทั้งที ซื้อ Watt เต็ม ไปเถอะครับ ไม่แพงหรอก อย่างของ RaidMax 530W พึ่ง 1550 บาทเองใช้ดีด้วย ดีกว่า M/B เสียน่ะครับ

Comment

คือตอนนี้ใช้ 450w ติดเครื่องมา ใส่แค่ 2 จิ๊กแรม การ์ด 9500gt ฮาดดิส 1 ลูกแค่นั้น อะครับ

Comment

น่าจะไหวซัก2-3ปี อย่างไรpsuจะค่อยๆเสื่อมลงไปอีก ไม่เหมือนซิงๆ

Comment

แล้วแต่ครับ ยึดอายุการใช้งานได้ครับ

Comment

Originally posted by Nero Angel View Post
              แล้วแต่ครับ ยึดอายุการใช้งานได้ครับ
              เห็นด้วยครับ

Comment

Working...
              X