Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำเรื่องเมนบอร์ด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำเรื่องเมนบอร์ด

ขอคำแนะนำเรื่องเมนบอร์ด ที่รองรับ SLI ราคาปานกลาง

เน้นเลนเกมส์ CPU ผมคิดว่าจะใช้ของ Intel DUO เหลอแต่เรื่องเมนบอร์ดนี่แหละครับ
    แล้วอีกอย่าง ผมจะใช้ SLI ครับ หรือถ้าไครมีแล้วจะขายก็ได้ครับ

*ถ้ามีคนเข้ามาแนะนำดีๆก็ขอบคุณมากครับ*

ไม่มีไครรู้เรื่องนี้เลยเหลอไงเนี้ย

Comment

ไม่คุ้มนะครับที่จะซื้อการ์ดจอมา SLI การ์ดตัวเดียวแรงๆไปเลยดีกว่าครับ คุ้มกว่าแรงกว่าครับ
      แต่ก็ตามขอครับ

P5N-SLI
      P5N32-SLI
      P5N32-SLI PLUS

Comment

การ์ดจอคิดว่าจะใช้ตัวไหนครับ? ถึงต้อง SLI อ่ะ

แล้วต้องเล่นเกมที่กินสเป็คขนาดต้อง SLI เลยเหรอครับ?

ถามเฉยๆนะครับจะได้เลือกให้เหมาะสม

Comment

ASUS P5N-E SLI

Comment

P5N32-SLI PLUS

แล้วจะใช้การ์ดอะไร ? ใช้เพาเวอร์ของอะไรอยู่ ? ขายการ์ดเดิมแล้วไปเล่นการ์ดเดี่ยวแรงๆจะง่ายกว่าไหม ? หรือมีความจำเป็นต้อง SLI จริงๆ ?

Comment

เน้นเล่น Need for speed ตั้วไหม่ กับ Tom Clancy's Rainbow SIX ที่กำลังจะออกในเดือนตุลานี่ หรือเกมส์อื่นๆที่หนักๆ แต่ก็ขอบคุณที่เข้ามาให้ความรู้และข้อแนะนำด้วยน่ะครับ
              Last edited by popmanstory; 11 Oct 2007, 22:44:53.

Comment

ก็ทั้งแรงๆแล้วก็SLIด้วยไง เช่น8800GT เป็นต้น

Comment

Working...
                X