Announcement

Collapse
No announcement yet.

GA-P31-DS3L กะ E2140 Zinc เดิมๆๆ สมควร OverClock ที่เท่าไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GA-P31-DS3L กะ E2140 Zinc เดิมๆๆ สมควร OverClock ที่เท่าไร

รบกวนหน่อยคับ แนะนำทีคับ
    เอาแบบใช้งานนานๆๆๆ กะ คล๊อกให้คุ้มค่าหน่อย
    บอกวิธีด้วยคับ มือใหม่หัดคล๊อก
    ขอบคุณคับ

ram kingston 1G*2 ddrII667 ตัวถูกนี่ละคับ
    VGA ATI X1650 Pro PCI-EX
    HDD 250GB Hitachi
    DVD Litw-On 20X Sata
    ในเครื่องกะมีเท่านี้ละคับ
    เน้น Zinc เดิมๆๆคับ
    Last edited by akehank; 26 Oct 2007, 22:08:30.

ดันคับ
    ไม่มีคนตอบเยย

Comment

เล่นซะดึกเลย ขอตอบเช้าละกัน หุหุ

คำว่าสมควร OC ที่เท่าไร่ ต่อให้เป็นเทพมาจุติก็ไม่สามารถตอบท่านได้ครับ แม้สเป็กเครื่องจะเหมือนกันทั้งหมด แต่ก็ใช้ว่าจะได้ทำเท่ากันทุกตัว ดังนั้นจึงอยากขอให้รับฟังความคิดเห็นจากเพื่อนทุกคน แล้วนำเป็นเพียงแค่แนวทางนะครับ จากนั้นต้องนำไปต่อยอดเอาเอง

สำหรับความคิดเห็นของผมก็มีดังนี้แล้วกัน
      คำว่าสมควรในที่นี้ขอให้นึกถึงสเป็กเครื่องโดยรวมของคุณก่อนละกัน ในที่นี้หมายถึงความสามารถของเครื่องทั้งระบบ หากเอาเพียงแค่เล็กๆน้อยพอประมาณ ก็ลองยึดถือสเป็กของแรมเป็นหลัก แค่ทด 1:1 แล้วลากตามบัสแรมโล้ด ไม่หนักแรม และเชื่อว่า CPU คงลากได้ตามสเป็กแรมแน่ เน้นเรื่องไฟ และดูแลเรื่องความร้อนทั้งระบบให้ดีเป็นพอครับ ซิ้งเดิมๆลากน้อย เพื่อความบรรเทิงเล็กน้อย คงเพียงพอละครับ ขอให้สนุกกับการ OC เน้อ หุหุ

Comment

ของผม Rev 1.1 นะซื้อมา 2820 บาทที่เซียร์เมื่อวานนี้ OC ได้อย่างต่ำจาก E4400 1.8GHz ไปได้ 3.00Ghz
        ไฟเดิม ๆ เลยนะ จริง ๆ แล้วผมคิดว่ามันน่าจะดันไปได้สัก 3.6 Ghz ได้อยู่เพราะสูสีกับ 965P-DS3 ตัวเก่าผมเลย
        คิดว่าประสิทธิภาพอาจจะ OC ได้ดีกว่าเพราะเป็น Series ใหม่กว่า แต่ก็เป็นแค่การคาดเดาเพราะจะขายแล้ว
        ใช้ 965P ดีกว่าเพราะ ทำ Raid ได้ อิ อิ อิ

Comment

400*8 เลยครับ อิอิ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
            400*8 เลยครับ อิอิ

Comment

เห็นด้วยอย่างแรงงงงงงงงง

Comment

Working...
              X