Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเอา conductive pen มาทำ bsel จะทำให้ปะ กันหมด ไหม?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเอา conductive pen มาทำ bsel จะทำให้ปะ กันหมด ไหม?

ถ้าเอา conductive pen มาทำ bsel จะทำให้ปะ กันหมด ไหม?
    และอยากทราบว่า มีใครทำแล้ว ตามแบบแล้วไม่ติด หรือ CPU เสีย แบบเนี้ย มีใครเคยเป็นไหม เพราะ ยังไม่เคยทำ แต่ กำลัง จาลองเหมือนก้น อ่ะ เลยอยากทราบ อ่ะ
    bsel แบบนี้ใช่ป่ะ conductive pen ขีดเลยไหม (ตั้งกลุ่ม bsel เลยดีไหมใช้ปาการ่วมกันเลย อิอิ)

จากรูป อ่ะ

ไม่เสียนะครับ ผมลองหลายอย่างแระ / เคยลองนอกตำราก็มีครับ แต่ก็ไม่เจ๊งนะ อิอิ

Comment

bsel คืออะไรครับ E4500 ทำได้ไหม

Comment

-*-

Originally posted by Nutte View Post
        bsel คืออะไรครับ E4500 ทำได้ไหม
        คือการทำไห้บัสภายไนเพิ่มขึ้น (แล้วแต่รุ่น)
        อ่านรายละเอียดบนกระทู้ปักหมุดข้างบนโลด

ไม่แน่ใจว่าจะหมดประกันไหม ไช้ เส้นลวดเล็กๆ เช่น จากสายแพที่ไม่ได้ไช้ เอามาแปะไห้มันต่อกันก็ได้ครับ เคยเห็นเค้าทำกัน ไม่หมดประกันชัว

Comment

ไม่หมดครับ เพราะมันลบออกได้สบายๆ ผมใช้ที่ปะกะละมัง มีรอยกาวบ้าง เอาผ้าชุบแอลกอฮอล์เช็ดออกก็ไม่มีรอยแล้วครับ

Comment

ขณะนี้ยังไม่มีรายงานความเสียหายใดๆอันเนื่องมาจากการ Bsel Mod
            หากมีรายงานการบากเจ็บล้มตายทางเราจะรีบนำมาแจ้งให้ทราบ โดยทันที

คำปุ่นถ่ายภาพ
            คำแพงรายงาน
            สำนักข่าวคำนำแหน่

Comment

ถ้าลบออกได้ลอกออกได้ก็คิดว่าไม่หมดประกันครับ แต่พวกที่บัดกรีนี่หมดประกันแน่ๆ

ของผมใช้ฝายาคลูกับเทปใสแปะเอาครับ

เสียไม่เสีย ก็ยังใช้พิมพ์ตอบกท.คุณอยู่เลยเนี่ย

Comment

ฟอยดีกว่าครับ ฝึกสายตาระดับนาโน

Comment

Originally posted by ShutterV View Post
                  ฟอยดีกว่าครับ ฝึกสายตาระดับนาโน

Comment

ถ้าขี้เกียจทำ bsel เพิ่มเงินครับ อีก 1800 หาบอร์ดที่มันอัดไฟได้แล้ว lock FSB ได้ ราคาประมาณ 3000 กว่าบาท
                    ลากได้ทันทีไม่ต้อง bsel P35 นี่อัดได้เลยสบายใจดี

Comment

Originally posted by Khow View Post
                      ถ้าขี้เกียจทำ bsel เพิ่มเงินครับ อีก 1800 หาบอร์ดที่มันอัดไฟได้แล้ว lock FSB ได้ ราคาประมาณ 3000 กว่าบาท
                      ลากได้ทันทีไม่ต้อง bsel P35 นี่อัดได้เลยสบายใจดี
                      แต่ฟอย 10 บาทเองนะครับ แล้วบอร์ด 1333d667 ก็ถูกมากด้วย
                      1800 บาท นี่ไปแรมหรือการ์ดจอจะเห็นผลกว่าเยอะครับ

Comment

Working...
                      X