Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ram Kingston ที่ชิพเป็นของ samsung

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ram Kingston ที่ชิพเป็นของ samsung

ตามชื่อกระทู้ครับ เพิ่งซื้อมา บัส 667/1GBx2 เห็นคนขายบอกว่า OC ดี เลยสอยมา แต่ไม่รู้ว่าเป็นไง เพราะในเวบไม่เห็นมีเลยว่า ชิพของ Samsung ก้อมีด้วย หรือว่า เป็นของปลอมครับ

มีคับ คิงตันมีทำหลายชิบคับ oc ดีไม่ดี ไม่แน่ใจคับ^^"

Comment

ต้องดูว่า เม็ดแรม ยี่ห้อรัย รุ่นไหน ถึงจะการันตีได้ว่า oc ดี-ไม่ดี
      แต่ 667 ชิพ samsung ไม่ค่อยได้ยินนะ แต่ถ้า 400 ต้องยกให้ยี่ห้อนี้เลย

Comment

ลองเลยครับ จะได้รู้

Comment

ลงทะเบียนดูครับ เดี่ยวก็รู้
          ผมใช้Ram ควาย (Buffalo) ตัวchipเป็น Fairchildครับ ไม่มีปัญหา
          ของเเท้เขาจัดมาเเบบนั้น เเล้วเเต่ผู้ผลิตครับ ว่าเลือกอะไรมาทำผลิตภัณฑ์

Comment

Buffalo ดังในญี่ปุ่นนี่ครับ แรงป่าวค๊าบ

Comment

Working...
            X