Announcement

Collapse
No announcement yet.

E8400 มันพอมั้ยครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E8400 มันพอมั้ยครับ?

E8400 มันพอมั้ยครับ สำหรับการใช้งานไปอีก 2 ปี (ราคามันถูกกว่า Q9550 ครึ่งนึง)
    ใช้งานทั่วไป + เขียนแบบ3D + Render + เล่นเกมส์Offline-Online + ตัดต่อPremier + ทำเพลง
    (แต่ทุกอันไม่หักโหมนะครับ เน้นเรื่อยๆ แต่ไม่อืด)

หรือว่าเป็นตัวไหนดีครับ...(แต่ดูราคามันคุ้มจิงๆนะครับ E8400 เนี่ย)

ดูจากงานที่ท่านทำ พวก3d ตัดต่อ premier เนี่ย ลองดู quad core ดีกว่ามั้งครับ

แ่ต่ถ้าท่านเล็ง 8400 ไว้ก็โอเคนะครับ แรงใช้ได้เลย ถ้า oc ด้วย 4ghz อย่างต่ำ ใช้ได้ยาวแน่ๆ

Comment

Q6600 แจ่มกว่า (เหมาะกับจุดประสงค์ที่สุด)

Comment

ตามข้างบนครับ

Comment

งั้น Q6600 ราคาเท่าไหร่ครับ
          แล้วราคามันต่างจาก Q6700 เยอะมั้ยครับ? ถ้าไม่เยอะ กัดฟันจัดQ6700 ดีมั้ยครับ?

Comment

แต่ว่า Q6600-Q6700 มันเปง 65nm มันจะร้อนนี่จริงมั้ยครับ? (หรือไม่เกี่ยว)

Comment

Working...
            X