Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำหน่อยครับ

cpu cooling เย็นๆซักตัวแบบใช้งานrender 3D ครั้งล่ะ3-4ช.มทำงานfull loadตลอดเวลาและ clockเพิ่มด้วย(intel775)ไม่ทราบมีตัวไหนน่าสนใจบ้างครับ

ถ้าเปลี่ยน ซึ้งเดิมๆมาใส่ ซิ้งดีๆ นี่มันจะลดได้กี่องศาอะครับเวลา render
    ตอนนี้ของผมเวลา render ทีนึงมัน 49 ควรจะะเปลี่ยนด้วยปะ

Comment

Originally posted by mynameisgun View Post
      ถ้าเปลี่ยน ซึ้งเดิมๆมาใส่ ซิ้งดีๆ นี่มันจะลดได้กี่องศาอะครับเวลา render
      ตอนนี้ของผมเวลา render ทีนึงมัน 49 ควรจะะเปลี่ยนด้วยปะ
      เครื่องท่านเย็นเชียบเลยครับผมเดิมๆยังไม่renderก็โดนไป50องศาและพอfull loadก็ดันไป67-69โน่นเห็นแล้วใจคอไม่ค่อยดีเลย clockไปแค่3.2เองยังไม่ได้ปรับไฟน่ะครับ(P.D820ครับมันร้อนเป็นทุนอยู่แล้วครับ)กะว่าเดือนหน้าจะเปลี่ยนเป็นQ6600น่าจะดีขึ้น ของท่านcpuอะไรclockไปขนาดไหนเนี่ย ถ้าclockด้วยแล้วอุณหภูมิอยู่แค่49ตอนfull loadไม่ต้องเปลี่ยนซิ้งหรอกครับเย็นสายดีแล้วล่ะ(ยกเว้นอยากสวย)
      ท่านใดทราบช่วยแนะนำทีครับ ของอะไรรุ่นไหนน่าใช้ราคาซัก2000+-นิดหน่อย

Comment

Working...
      X