Announcement

Collapse
No announcement yet.

:26:-ขอสัมภาษณ์หน่อยครับ-:26:

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• :26:-ขอสัมภาษณ์หน่อยครับ-:26:

พี่น้องครับ
    พี่น้อง ใช้เวลาลงวินโดว์(โดยไม่โกสท์)เร็วที่สุดกี่นาทีครับพี่น้อง
    ไม่นับรวมแบ่งพาร์ดิชั่น ฟอร์แมต และลงโปรแกรมประยุกต์นะครับ
    แล้วใช้สเปกไหนครับ บางครับ

ที่จัดบ่อยสุด ก้อสเปกนี้
    ATHLON64 3800+
    K9N Diamond
    Ram Corsair DDR2 667 1 G *1
    PX7600GT[Extreme] 256MB 2DVI
    Asus Cooler (Chilly Vent Lux)-:-เอามาทำไมว่ะ
    Tsunami Extreme 450 W

ใช้เวลา 22.18 นาที

ขำๆวันหยุด นะครับ อย่าคิดมาก

ปล.เด๊วเย็นนี้ ไปรับ

E6400
    Striker Extreme
    Ram Corsair DDR2 800 1 G *1

มาลงวินโดว์ ไม่รู้ใช้เวลาเท่าไร กำลังลุ้นอยู่

ส่วนอาทิตย์หน้า ไม่แน่จะได้ประกอบ 4600+
    แต่ไม่รู้จะใช้ เมนบอร์ดไรดี ให้สมฐานะ 4600+
    (พี่น้องช่วยชี้แนะ ด้วยนะครับ)

อยากลองของ ดีเอฟไอ เหมือนกัน แต่กลัว Dealer ไม่น่ารัก
    ต้องส่งเคลมขึ้นมา เดือดร้อน เลยนะนั่น

----------ขอบคุณครับ-----------
    Last edited by opap1979; 24 Mar 2007, 14:33:47.

ไม่ได้จับเวลาครับ ^^"

Comment

ATHLON64 FX 4000+
      K9N Diamond
      Asus Cooler (Chilly Vent Lux)-:-เอามาทำไมว่ะ

แบบเนี้ยไปเลยไม่ดีกว่าหรอคับ แรงดี ถ้าตังแรงพอน่ะ เอาแบบเนี้ยแมร่งไปเลย อ้อ ประกันเอาของ Synex ก้อดีน่ะ เดียวนี้ DCOM ไม่ค่อยดีแล้ว
      เหอๆๆดีเอฟไอ ไม่น่ารักเลยคับ สงสัยร้องเพลงแดนบีมมากไปหน่อย (ไปน่ารักไกลๆหน่อย)
      "อยากลองของ ดีเอฟไอ เหมือนกัน แต่กลัว Dealer ไม่น่ารัก
      ต้องส่งเคลมขึ้นมา เดือดร้อน เลยนะนั่น"
      ถ้าให้สมฐานะก้อเอานี้แมร่งไปเลยย ASUS ตัวล่ะหมื่นก่าๆ 555+

Comment

Originally posted by opap1979 View Post

ส่วนอาทิตย์หน้า ไม่แน่จะได้ประกอบ 4600+
        แต่ไม่รู้จะใช้ เมนบอร์ดไรดี ให้สมฐานะ 4600+
        (พี่น้องช่วยชี้แนะ ด้วยนะครับ)

อยากลองของ ดีเอฟไอ เหมือนกัน แต่กลัว Dealer ไม่น่ารัก
        ต้องส่งเคลมขึ้นมา เดือดร้อน เลยนะนั่น

----------ขอบคุณครับ-----------
        เล่น 4600+ ถ้าไม่เอา M2N32-SLI Deluxe ก็ Crosshair เลยครับ

Originally posted by acolyte01 View Post
        ATHLON64 FX 4000+
        K9N Diamond

แบบเนี้ยไปเลยไม่ดีกว่าหรอคับ แรงดี ถ้าตังแรงพอน่ะ เอาแบบเนี้ยแมร่งไปเลย อ้อ ประกันเอาของ Synex ก้อดีน่ะ เดียวนี้ DCOM ไม่ค่อยดีแล้ว
        เหอๆๆดีเอฟไอ ไม่น่ารักเลยคับ สงสัยร้องเพลงแดนบีมมากไปหน่อย (ไปน่ารักไกลๆหน่อย)
        "อยากลองของ ดีเอฟไอ เหมือนกัน แต่กลัว Dealer ไม่น่ารัก
        ต้องส่งเคลมขึ้นมา เดือดร้อน เลยนะนั่น"
        ถ้าให้สมฐานะก้อเอานี้แมร่งไปเลยย ASUS ตัวล่ะหมื่นก่าๆ 555+
        **ATHLON64 FX 4000+
        มันตัวไหนอ่ะ ซีพียูใหม่เหรอ...งง

Comment

ใช้แล้วว สดๆร้อนๆเลย

Comment

ใช้แล้วว สดๆร้อนๆเลย

Comment

30นาที +-10ครับ

Comment

ผมยังงงอยู่เลย DS3 กะE6300ของผม มันบูทเครื่องช้ากว่า 939 3500+ กะ A8N-SLI Deluxe อีก

Comment

ไม่ได้จับเวลาขนาดนั้นหรอกครับ ประมาณครึ่งชั่วโมงมั้ง

Comment

40 นาที

Comment

นับตั้งแต่ บูทจากแผ่นจนรันเข้าวินโดว์ครั้งแรกได้นะ(Quick Format)
                      ของผมก็ ราว 40 นาทีอ่ะ ถ้าเป็น XP นะ
                      ถ้าเป็นวิสต้า ก็ เกือบชั่วโมง (Full Format HDD80GB)

Comment

Originally posted by mintjee2 View Post
                        ผมยังงงอยู่เลย DS3 กะE6300ของผม มันบูทเครื่องช้ากว่า 939 3500+ กะ A8N-SLI Deluxe อีก
                        แลกกะ3500+ของผมไหมครับ มันbootเร็วกว่าครับ อิๆ

Comment

ลงหลายครั้งจัด ไม่ได้บเวลาคับ

Comment

ผมว่าของผมเกือบชม. win xp มันอยู่ที่ เครื่องอ่านกับแผ่นเป็นรอยเกี่ยวกันไหม ครับ ทำให้ลงช้าลง

Comment

Originally posted by obbo View Post
                              ผมว่าของผมเกือบชม. win xp มันอยู่ที่ เครื่องอ่านกับแผ่นเป็นรอยเกี่ยวกันไหม ครับ ทำให้ลงช้าลง
                              อันนี้ก็มีผลนะครับ

แต่จริงๆเราจะไปใส่ใจมากก็ไม่ใช่เรื่องนะครับ
                              วันๆเราไม่ได้นั่งลง Windows ซักหน่อยครับ
                              เราใช้งานมันมากกว่า สนใจเวลาในการใช้งานดีกว่าครับ

Comment

Working...
                              X