Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเช็คความถูกต้องหน่อยครับ ว่า........

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเช็คความถูกต้องหน่อยครับ ว่า........

พอดีผมกำลังจะไปซื้อคอมพรุ่งนี้ละ อยากเช็คราคาให้แน่ใจอีกรอบ อ่าคร้าบ เริ่มจาก

Cpu: AMDx2 4600+ - 4800+ ช่วยแนะนำร้านถูกๆๆให้ที ในพันทิพ
    M/B : Abit ax78 อันนี้ราคาไม่เปลี่ยน 3150 เพราะมานมีร้านเดียวไม่รู้มีของป่าว
    HDD:seagate 320Gb cach 16mb Ncq ไม่ก็ western 320gb เท่ากันแต่ไม่แน่ใจว่าว่ามี NCQ บางเว็บบอกมีบางเว็บบอกไม่มี ช่วยสรุปทีว่า western หรือไม่มี NcQ
    Ram: Adata 4 Gb หรือ Ocz gold 4Gb
    VGA:HD 3870 พลังสี gddr4 ไม่ก็ แซ๊ฟไฟ
    PSU:siverstone st50f 500W
    DvD rw
    reader in

case

ช่วยเซ็คราคาไม่ก็ช่วยเลือกบางตัว ว่าHDD ตัวไหนดี เป็นไปได้ก็ขอรหัสที่มันมี NCQ
    แรมด้วยก็ได้ว่าตัวไหนดี แต่เห็น ocz life time ส่วนAdataไม่แน่ใจ
    การ์ดจอด้วยก็ดี ไม่แน่ใจไปดูที่เว็บร้านโกลคอม มี 2ตัวราคาเท่ากันดูอยู่ว่าจะเอาตัว Toxic ของแซฟไฟหรือพลังสีดี

ช่วยทีนะครับ จะไปซื้อพรุ่งนี้ละ

Originally posted by tamaya View Post
    พอดีผมกำลังจะไปซื้อคอมพรุ่งนี้ละ อยากเช็คราคาให้แน่ใจอีกรอบ อ่าคร้าบ เริ่มจาก

Cpu: AMDx2 4600+ - 4800+ ช่วยแนะนำร้านถูกๆๆให้ที ในพันทิพ มันต่างกันร้านละไม่เกิน 20 บาท ก็ซื้อมันร้านที่ซื้อ MB แหละครับ แล้วก็ให้มัน ประกอบเพื่อเทสของไปเลยครับ
    M/B : Abit ax78 อันนี้ราคาไม่เปลี่ยน 3150 เพราะมานมีร้านเดียวไม่รู้มีของป่าว
    HDD:seagate 320Gb cach 16mb Ncq ไม่ก็ western 320gb เท่ากันแต่ไม่แน่ใจว่าว่ามี NCQ บางเว็บบอกมีบางเว็บบอกไม่มี ช่วยสรุปทีว่า western หรือไม่มี NcQ ไม่รุ้ครับ แต่ถ้าไม่โอนไฟขนาดเกิน 500M ไม่ได้ใช้ NCQ หรอกครับ อะไรก็ได้เหมือนๆกันครับ
    Ram: Adata 4 Gb หรือ Ocz gold 4Gb OCZ

VGA:HD 3870 พลังสี gddr4 ไม่ก็ แซ๊ฟไฟ ชอบอะไรก็ซื้อไปเลยครับ พอกันPSU:siverstone st50f 500W
    DvD rw
    reader in

case

ช่วยเซ็คราคาไม่ก็ช่วยเลือกบางตัว ว่าHDD ตัวไหนดี เป็นไปได้ก็ขอรหัสที่มันมี NCQ
    แรมด้วยก็ได้ว่าตัวไหนดี แต่เห็น ocz life time ส่วนAdataไม่แน่ใจ
    การ์ดจอด้วยก็ดี ไม่แน่ใจไปดูที่เว็บร้านโกลคอม มี 2ตัวราคาเท่ากันดูอยู่ว่าจะเอาตัว Toxic ของแซฟไฟหรือพลังสีดี

ช่วยทีนะครับ จะไปซื้อพรุ่งนี้ละ
    เดินไปดูราคาเลยครับ เห็นกันจะๆ เพระาถ้าให้ผมเช็คในเวป ผมก็มีเนท ท่านก็มีเนท เช็คได้เท่ากันครับ ไปดูหน้าร้านเลยครับ กำเงินไปเผื่อหน่อยๆครับ ได้ของลับมาแน่นอนครับ

Comment

ขอบคุณคร้าบท่านวิกร

Comment

Working...
      X