Announcement

Collapse
No announcement yet.

VGA GF 9600 GSO ใช้ Power Supply 300W Max. +5V&+12V 288W Max ได้ไมเอ่ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• VGA GF 9600 GSO ใช้ Power Supply 300W Max. +5V&+12V 288W Max ได้ไมเอ่ย

VGA GF 9600 GSO ใช้ Power Supply ของ Bestec 300W Max. +5V&+12V 288W Max ได้ไมครับ ช่วยบอกหน่อยนะคับว่าจะถอยเย็นนี้แล้วคับ

VGA GF 9600 GSO ควรใช้ Power Supply ของอะไรดีคับ แล้วกี่ W ดี ผู้รู้ช่วยตอบทีคับ

Comment

ผมใช้ Dulux 500 W

Comment

ถ้าผมใช้ 350w enermax มันจะพอมั้ยครับ
        อุปกรณ์อื่นก้ธรรมดาๆ

Comment

ผมใช้ San 420 วัตต์ ต้องถอดพัดลมเคสออก2ตัว
          ถึงจะปกติ

Comment

http://www.antthai.com/home/tip&trick/watt_psu.htm

เอาไปลองคำนวณดูคร่าวๆ นะ

Comment

ขอบคุณทุกคนที่ช่วยแสดงความคิดเห็นนะครับ ไปถอย Power Supply DELUX 500WATT DLP-50A มาแล้วละครับ น่าจะพอนะครับ ตัวนี้

Comment

ไม่ได้คับถึงได้ก็ไม่ดี ถึงแม้จะเป็นวัตต์แท้ก็ตาม

Comment

delux dlp-38a 450w เอาgalaxy 9600gt oc ไม่อยู่ครับ
                  Attached Files

Comment

ผมใช้ XFX GF 9600 GT 512 MB เพาเวอร์ ติดเคส เอาไม่อยู่สักตัว
                    แต่ถ้าเป็นวัตต์เต็ม แท้ 460 watt ใช้งานได้ปกติครับ

Comment

ผมใช้ Power Supply DELUX 500WATT DLP-50A ใช้กับ 9600 Gso ใช้ได้ครับ
                      แต่ต้องสั่งพัดลมให้หมุน 100 % โดยใช้ โปรแกรม riva juner เปลือยฝาเคสอัดพัดลมสักตัว

Comment

Originally posted by cris View Post
                        ผมใช้ Power Supply DELUX 500WATT DLP-50A ใช้กับ 9600 Gso ใช้ได้ครับ
                        แต่ต้องสั่งพัดลมให้หมุน 100 % โดยใช้ โปรแกรม riva juner เปลือยฝาเคสอัดพัดลมสักตัว

แล้วทำไมต้องสั่งให้พัดลมหมุน100เปอ. ด้วยอ่ะครับ -___-"

Comment

Originally posted by meemimi13 View Post
                          ถ้าผมใช้ 350w enermax มันจะพอมั้ยครับ
                          อุปกรณ์อื่นก้ธรรมดาๆ

เหลือ ฟันธง

Comment

ก้อพัดลมหมุนแค่ 25% นะซิ

Comment

ตอนนี้ ความร้อนของ การ์ดจอ ก็อยู่แค่ 54-60 องศา เองนะคับ ไม่ต้องสั่งพัดลมให้หมุนเร็ว แล้วมั้งคับ

Comment

Working...
                              X