Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอวิธีเซ็ตจัมเปอร์ HD WD 320 AAKS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอวิธีเซ็ตจัมเปอร์ HD WD 320 AAKS

รบกวนพี่ช่วยหน่อยครับ ขอวิธีเซ็ตจัมเปอร์ HD WD 320 AAKS
    จาก SATA II ให้เป็น SATA I หน่อยครับ ลองอ่านจากหน้าเว็บแล้วงงมากครับ
    คือพอดีเมนบอร์ดตัวที่ใช้อยุ่เสียอ่ะครับ ไอ้เครื่องสำรองดันรองรับแค่ SATA I

ขอบคุณพี่ๆมากนะครับ ช่วยหน่อยนะครับ ต้องการข้อมูลอ่ะครับ

1 - 2 เป็น IDE

5 - 6 เป็น sata 1

เอาออกหมด เป็น sata 2

ไม่ใช่ไรหรอก เพิ่งได้ตัว 250 มาจากตลาดนัดวันนี้เอง เขาเสียบ 1-2 มาให้

พอดูจาก HD Tune มันเห็นเป็น IDE เลยเสียบมั่วสลับดู ก็เลย ได้ sata2 อย่างที่เห็น อิอิ

อ่อ ตอนเสียบ 5- 6 มันเห็น เป็น sata1 แหะๆ

Comment

Originally posted by pann View Post
      1 - 2 เป็น IDE

5 - 6 เป็น sata 1

เอาออกหมด เป็น sata 2

ไม่ใช่ไรหรอก เพิ่งได้ตัว 250 มาจากตลาดนัดวันนี้เอง เขาเสียบ 1-2 มาให้

พอดูจาก HD Tune มันเห็นเป็น IDE เลยเสียบมั่วสลับดู ก็เลย ได้ sata2 อย่างที่เห็น อิอิ

อ่อ ตอนเสียบ 5- 6 มันเห็น เป็น sata1 แหะๆ

ขอบคุณมากครับเดี๋ยวจะลองดูครับ ได้ความยังไงจะมาบอกครับ

Comment

ได้เรียบร้อยครับ ขอบคุณท่าน pann มากครับ

Comment

ได้แล้วใช่มั้ยครับ ดีใจด้วย

แคมกบ เพลินไปหน่อย อิอิ

Comment

Working...
          X