Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ FEAR2 เข้าเกมแล้วจอมืด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ FEAR2 เข้าเกมแล้วจอมืด

คือแบบว่าพอเข้าไปแล้ว หน้าจอก็มืดเลย

อย่างหน้าจอดีฟ้อลของผมเซ็ตที่ 1280*1024

พอเข้าเกมหน้าจอจะมืดเห็นแต่เม้าอันใหญ่ๆัอันเดียวขยับไปมาได้

ส่วนสเป็คเครื่องคิดว่าไม่มีปัญหาเพราะตอนเล่นเดโมก็เล่นได้ปกติ

ส่วนไดรเวอร์การ์ดจอผมใช้ตัวล่าสุดของ guru3d อ้ะครับ

ใครพอแนะแนวทางแก้ได้บ้างขอบคุณครับ

อาการนี้ไม่เคยเจอไม่ทราบใช้ตัวไหนลงครับ 11 gb หรือ 6 gb ดันรอท่านข้างล่าง

Comment

ไม่เคยเจอเหมือนกัน จอมืด - -'

ลงถูกต้องรึเปล่าอะ โหลดเกมตัวไหนบอก บอกด้วย แล้ว ใช้วิธีไหนลงเกม

Comment

เป็นแบบ 11gb ครับ

เวลาลงเกมผมก็รวมไฟล์ที่ตอนโหลดมาก็จะได้ iso 3 อัน

แล้วก็ใช้เดมอนทูลจำลองแผ่น

จากนั้นก็ดับเบิ้ลคลิกตัว setup มันอ่ะ มันเ้ป็นแบบแตกไฟล์เอาน่ะครับ

ไม่ใช่อินสตอลเหมือนเกมทั่วๆไปแต่อย่างใด

Comment

เอ๋ ของผม เป็น rForce นะครับ 11 g

แตกมาเป็น .nrg 2 แผ่น
          เอา deamon mount
          แล้วก็ใช้ extracter แตกเอา เป็น .bat อะ ดูใน readme

Comment

ผมโหลดของ DIE อ่ะ

ว่าแต่แตกเป็น .bat นี่มันยังไงเหรอครับ

Comment

ไม่มีใครเป็นแบบผมเ้ลยเหรอเนี่ย

ซวยจริงๆ โหลดมาตั้งนานแต่กลับ เฮี้ยนซะงั้น -*-

Comment

ไม่ต้องเสียใจครับ เพราะผมก้อโดนโควต้าเดียวกับท่าน อุตส่าห์แก้เรื่องเข้าเล่นไมไ่ด้อยู่ครึ่งวัน พอเข้าได้ จอดำเงียบสนิทเลย

Comment

-*- เครียดเลย ว่าแต่แ่ผ่นแท้มายังเนี่ย

Comment

Working...
                  X