Announcement

Collapse
No announcement yet.

มันคือไวรัส อะไรครับ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มันคือไวรัส อะไรครับ..

ไวรัสตัวนี้มันเป็นยังไงครับ.. เจอในฮาร์ดดิสเครื่อง NB WinME

ไอ้ตัว folder.htt เจอบ่อยมากเหมือนกันครับ ไม่รู้มันเกิดมาเองจากโปรแกรมอะไรบางตัวนี่แหละมั้ง

Comment

มันเป็นไฟล์ที่โปรแกรม ACDSEE สร้างขึ้นมาไว้ให้ดูภาพตัวอย่างในหน้าต่างของโปรแกรมนะ ถ้าจำไม่ผิด แอนตี้มันก้อเห็นเป็นไวรัส

Comment

ดูหน้าตาคุ้นๆมากเลย

จำชื่อมันไม่ค่อยถูกซักเท่าไหร่นะครับผม มันชื่อ Redof@*** อะไรซักอย่าง
        ระบาดด้วย desktop.ini และ folder.htt กับไฟล์ใน \windows\ อีกนิดหน่อย
        ตอนนั้น สุดฮิต ติดกันทั้งโรงเรียน (windows98)

แต่ตัวนี้น่าจะไม่ใช่ อุอุ

Comment

Originally posted by Lucious View Post
          ดูหน้าตาคุ้นๆมากเลย

จำชื่อมันไม่ค่อยถูกซักเท่าไหร่นะครับผม มันชื่อ Redof@*** อะไรซักอย่าง
          ระบาดด้วย desktop.ini และ folder.htt กับไฟล์ใน \windows\ อีกนิดหน่อย
          ตอนนั้น สุดฮิต ติดกันทั้งโรงเรียน (windows98)

แต่ตัวนี้น่าจะไม่ใช่ อุอุ
          ถ้ามีมากกว่า 1ไฟล์นั่นคือไวรัสครับ เพราะเดิมทีมันมีให้ไฟล์ละ 1ไฟล์
          มันจะก๊อบปี้ตัวมันเอง ประมาณนี้ลองเสริชใน เนคเทคเพิ่มครับ

Comment

Originally posted by ninep View Post
            ถ้ามีมากกว่า 1ไฟล์นั่นคือไวรัสครับ เพราะเดิมทีมันมีให้ไฟล์ละ 1ไฟล์
            มันจะก๊อบปี้ตัวมันเอง ประมาณนี้ลองเสริชใน เนคเทคเพิ่มครับ
            รู้สึกว่าจะมีทุกโฟล์เดอร์ๆละ 1ไฟล์

Comment

ไวรัสนี้มันกินหน่วยความจำของเครื่องครับ เห็นมานานมากแล้ว
              ไม่อันตรายเท่าตัวใหม่ๆ ที่ออกมาครับ

Comment

Working...
              X