Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแก้ปัญหาไม่เห็น USB 2.0 หน่อยคร๊าบบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแก้ปัญหาไม่เห็น USB 2.0 หน่อยคร๊าบบบ

คือ ผมเสียบ แฟดไดร์ จอยเกมส์ หรือ Hub 4 port ไม่ได้เลยย (ลองเสียบข้างหลังทุกช่องแล้ว)
    มันไม่ขึ้นอารายบอกมาเลย ไปดูที่

** Mycom ก็ไม่เห็น
    ** Disk management ก็ไม่เห็น
    ** Game controller ก็ไม่เห็น
    ** Bios มันก็ Enable หมด
    ** ทำตามคำแนะนำ ของ web ข้างล่างนี้ก็ไม่ได้

http://www.ezyjob.com/content/show_c...E0%B8%99&id=20

** มุมขวาข้างล่างก็ไม่ขึ้นเวลาเสียบอารายเลย
    ** แต่เวลาผมเอาไปเสียบกับเครื่องอื่นใช้ได้
    ** พอเข้าไป Device Manager ดูตรง Other Device อ่า
    ** มันจะมีเครื่องหมายคำถามสีเหลืองขึ้นตรง Unknown device กับ USB Device
    ** ผมใช้ winxp 2 มันก็ไม่ได้ พอลง windows ใหม่เปลี่ยน winxp sp3 ก็ไม่ได้
    ** ผมใช้ Mainborad ของ Asrock AliveNF6G-VSTA
    ** เหมือนมันไม่เจอไดร์เวอร์ ผมพยายามหาไดร์เวอร์มาก็ลงไม่ได้ซะที รบกวนใครช่วยผมที่คร๊าบบบ
Working...
X