Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำการเลือก ps2 มือสองทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำการเลือก ps2 มือสองทีครับ

คือผมจาหาซื้อเพลทูมาเล่นอ่ะครับ คือไม่อยากโดนโกงอ่ะครับ มันมีวิะ๊ดูยังไงครับ คือไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยครับ ขอลิ้งหรืออาไรก็ได้น่ะครับ แต่ขอเป็นภาษาไทยนะครับ ขอบคุณมากครับ

ดันๆๆๆๆๆๆครับท่าน

Comment

ดันๆๆๆอีกครับ อย่าตก น้า สาธุ

Comment

ดันครับ ไม่มีใครมาตอบเลยครับ

Comment

ช่วยดันครับ ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน

Comment

ดูที่รุ่นเครื่องครับมันจะมี รุ่นเล็กและบาง
            แบบบางสะดวก มีปัญหาเรื่องความร้อนเค้าว่ากันมานะ
            แบบใหญ่ ใช้งานดีไม่มีปัญหาที่สุดละ

ซี่รี่ของเครื่องมีด้วยกัน 3 แบบ คือ 3xxxx 5xxxx 7xxxx
            3xxxx จะเป็นของแบบใหญ่
            7xxxx จะเป็นแบบเล็ก
            5xxxx มีทั่ง 2 แบบนะถ้าผมจำไม่ผิด
            ซี่รี่ 5xxxx ผมไม่ค่อยแนะนำครับเค้าว่าไม่ดี
            บางเครื่องอาจเล่นบางเกมส์ไม่ได้หรือแผ่น DVD9 ไม่ได้ต้องระวังครับได้ขึ้นมาซวยแต่แบบเล็กไม่น่าจะมีปัญหา แบบใหญ่ต้องระวังครับ หาเกมส์ที่เป็น DVD9 ไปลองด้วยเช่น GT4
            เครื่องจำพวกจากร้านเกมส์ไม่แนะนำเท่าไหร่เล่นกันทั่งวันทั่งคืนเปลี่ยนแผ่นบ่อย ลูกค้ามือบอล อาจได้ของไม่ค่อยดี
            ลองดูหลายๆเกมส์นะครับเวลาซื้อ
            ถ้ากระตุกให้ดูที่แผ่นก่อนนะครับ ถ้าแผ่นไม่มีรอยอะไรหรือแผ่นดี อาจจะเป็นที่หัวอ่าน

สุดท้ายก็ พกดวงไปด้วยครับเวลาซื้อ แต่อย่าคิดมาก เดียวไม่ได้เล่นกันพอดี

Comment

จดๆๆ ขอบคุณมากๆๆครับ จาได้ไม่โดนหลอก

Comment

มาแนะนำนิด ของผมรุ่นบางเวลาดูหนังเปิด double 2ที รุ่นนี้ เล่น dragon quest ไม่ได้เสียใจสุดๆ
                ตามที่ท่านบนบอกบางรุ่นมันก็เล่นเกมบางเกมไม่ได้ หาดีๆเน้อ ถ้าซื้อมือ 2แนะนำให้ดูหัวอ่านเปิดฝาถกหัวอ่านแล้วก็เลื่อนไปเลื่อนมาเช็คดู เพราะผมเคยขายแล้วคนซื้อมันทำแบบนั้น ไม่รู้ดูไร-*- แต่ลองทำดู

ขอให้ได้ของดีครับ

Comment

เครื่องมือ 2 จะซื้อก็ต้องทำใจจริงๆ เราก็เคยซื้อเสียใจนะซื้อมาเล่นได้ไม่ถึง 2 เดือน หัวอ่านออกอาการต้องเอาไปซ่อมหมด 2,000 กว่าบาทซ่อมมาก็ยังไม่ดีอีก จอยก็รับของที่เขาเคยใช้มาแล้วก็มักจะมีปัญหาให้เห็นบ่อยๆในระหว่างเล่น รวมเงินค่าซ่อม+จอยตัวใหม่แพงกว่าซื้อเครื่องใหม่อีก
                  หากจะซื้อเครื่องมือ 2 ต้องซื้อจากคนรู้จักเท่านั้นหากซื้อจากร้าน ไม่ว่าร้านไหนเจอเครื่องยำแน่นอนไม่ต้องห่วง
                  เราแนะนำนายได้แค่นี้ละนะ ส่วนเครื่องรุ่นอะไรนะก็เป็นเครื่องตัวบางหมดแล้วตัวหนาเขาเลิกผลิตไปแล้ว

Comment

ขอบคุณมากๆๆครับ

Comment

Working...
                    X