Announcement

Collapse
No announcement yet.

m/b P4v88+ ocสุดๆได้เท่าไลครับ สามารถปรับตรงไหนได้อีกครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• m/b P4v88+ ocสุดๆได้เท่าไลครับ สามารถปรับตรงไหนได้อีกครับ

ผมใช้ m/b P4V88+ P4 2.0GHz ram 256/333 *2
    ลองอ่านในเวปนี้เล่น เลยลองหัดทำดูบ้าง
    ลองแล้วได้ 2.5GHz ถ้ามากกว่านี้บูทไม่ขึ้น มีวิธีเพิ่มไห้มากกว่านี้ไหม แนะนำด้วยครับ(รู้สึกว่าตรง Vcore มันปรับไม่ได้)

หากขยับ vcore ไม่ได้ เห็นท่าคงลาก cpu ต่อไม่ไหวแล้วหละครับ เอาเป็นว่าทดแรมเพิ่มน่าจะช่วยให้ระบบดีขึ้นกว่าเดิมนะครับ

Comment

ผมเคยใช้ตัวนี้ครับ อยากลากคงต้องทำใจ โดยความสามารถของบอร์ดไปได้นิดหน่อย
      แต่ถ้าได้แรมดีๆ ก้อจะขยับได้อีกจึ๋งนึง

Comment

Working...
      X