Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ช่วยด้วยครับ] เปิดเครื่องมาขึ้นประจำเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ช่วยด้วยครับ] เปิดเครื่องมาขึ้นประจำเลยครับ

ตั้งแต่ลงไดเวอร์การ์ดเสียง Asus Xona D2 เวลาเปิดเครื่องใหม่ทุกครั้ง
    โฟลเดอร์ใน C:\Program Files\ASUS จะเปิดขึ้นทุกครั้งเลยครับ

ทำยังไงถึงให้มันเลิกเปิดออกมา เพราะเสียเวลาบูทเครื่อง และกดปิด

เข้าไปยกเลิกใน startup สิคับ

Comment

ทำอย่างไรครับ

Comment

กดปุ่ม run พิมพ์คำว่า msconfig
        ไปที่แท็บ startup ติ๊กตรงโปรแกรมดังกล่าวออกซะ
        กด ok

Comment

ขอบคุณครับที่แท้ติ๊กตรงโปรแกรม นึกว่าชื่อแฟ้ม เลยหาไม่เจอง่ะ

Comment

เข้ามาอึ้งไลท์เซ้นครับ สุด ๆ ไปเลย โดจิน

Comment

Working...
            X