Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเปรียบเทียบ Alive NF6G VSTA กับ AM2NF6G VSTA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเปรียบเทียบ Alive NF6G VSTA กับ AM2NF6G VSTA

อยากทราบว่า MB 2 ตัวนี้ประสิทธิภาพต่างกันเยอะไหมครับพอดีผมใช้ AM2 อยู่แล้วจะเปลี่ยนไปใช้ Alive มันจะคุ้มไหมครับ รบกวนทีนะครับ

ไม่แตกต่างกันเท่าไรครับ ลอง Alive NF6G -dvi แรงกว่า มีบันเดิลดีวิไอให้ด้วย ต่อออก 2 จอได้เลย
    เล่นเกมส์ภาพก็ใช้ได้

Comment

ดูแล้วมันก็เหมือนๆกันนะครับ
      ----------------------
      จะเปลี่ยนไปใช้แล้วจะคุ้มไหม
      ----------------------
      ถ้าถามผม ผมคิดว่าไม่คุ้มครับ

Comment

อืม.........ขอบคุณครับ

Comment

ต่างนิดส์นึงครับ
          pci-x ตัว am2 มัน 8x ตัว alive 16x ครับ
          แต่ประสิทธิภาพไม่ต่างกันครับ เพราะว่าใช้อยู่ทั้ง 2 ต้วเลย

Comment

ถ้าใช้ ตัว am2 อยู่แล้วก็ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนครับ มันไม่คุ้ม

Comment

ตัว Am2 มีปัญหากับการ์ดจอตระกูล X300 x500 x700 serie ครับ (ตามคู่มือบอกว่าไม่รองรับแล้วแต่ดวง)
              อันนี้ผมลองกะ x700ปรากฏว่าบูตไม่ขึ้นเลย จำใจต้องย้ายไปเล่น m2n-e แล้วก็มาลอง alive แล้วย้ายไป msi ต่อ - -a เทสไปเรื่อย

ตัว alive แก้แล้ว ^^ ไม่มีปัญหากับการ์ดจอเหมือนกับ am2 จ้า

Comment

ไม่ต่างกันเลยครับ 8/16 ก็ไม่ต่างครับ

Comment

Originally posted by spellreal View Post
                  ตัว Am2 มีปัญหากับการ์ดจอตระกูล X300 x500 x700 serie ครับ (ตามคู่มือบอกว่าไม่รองรับแล้วแต่ดวง)
                  อันนี้ผมลองกะ x700ปรากฏว่าบูตไม่ขึ้นเลย จำใจต้องย้ายไปเล่น m2n-e แล้วก็มาลอง alive แล้วย้ายไป msi ต่อ - -a เทสไปเรื่อย

ตัว alive แก้แล้ว ^^ ไม่มีปัญหากับการ์ดจอเหมือนกับ am2 จ้า

ผมก็เคยใช้ ASUS M2V กะ x300 นะครับมันมีปัญหาก็เลยไปหาไอ้ตัว VGA on board มาเล่นก่อนก็เลยได้ตัวนี้มานะครับไม่รู้ว่าสาเหตุเหมือนกันรึเปล่า

Comment

แล้ว
                    4000 +
                    AliveNF6P-VSTA รุ่นใหม่ลดแรมลงเหลือ 2แถว เอิ้กๆๆ Gหมดแล้วหาไม่ได้
                    CORCAIR VS1Gx2
                    HD2600PRO DDR3

มาฝากด้วย ดึกๆ ครับ
                    Last edited by wikorn; 21 Dec 2007, 16:23:58.

Comment

Working...
                    X