Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ sata P4v8X-X และ M2N-E

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ sata P4v8X-X และ M2N-E

format xp sp2 บน hdd sata แล้วไม่ผ่าน ขึ้นข้อความว่า setup cannot copy the file viasraid.sys ซึ่งผมได้ใส่ driver sata เข้าไปที่ drive a:แล้ว คิดว่าแผ่นเสียลอง copy ลงแผ่นใหม่ก็ไม่ได้ บอร์ดเป็นของ asus p4v8x-x ครับ ขอความช่วยเหลือด้วยครับ

อีกตัวก้อาการเดียวกันครับผมจะบ้าตายอยู่แล้ว m2n-e sataII ลงไม่ผ่านสักที
    มันอาการเดียวกับตัวข้างบนเลยอ่ะครับ แต่ขึ้น nvraid อะไรสักอย่างเนี่ยแหละ

ป.ล ผมทำแผ่น A: ใส่ทุกวิธีแล้ว ไม่ได้ผลสักที ใครเคยเป็นแบบนี้ช่วยผมทีครับ

ตอนนี้ผมเครียดจนกินเบียรหมดไปขวดแล้วเนี่ย ช่วยทีครับ

ไช่ครับ แผ่น Driver ที่มากับ M2N-E ไช้ไม่ได้เรยอะ

ผมก็ไช้ไม่ได้นะครับ ก้เลยไปหา Windows เวอร์ชั่นไหม่ๆ ที่มีพวก Driver ให้อะครับ ก็เรยได้

ก้ลองไปดู Windows เวอร์ชั่นไหม่ๆ มาลงดูครับได้แน่นอน

Comment

Working...
    X