Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบพันกว่าๆ อยากหาการ์ดเล่น มือ1หรือ2 แนะนำทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบพันกว่าๆ อยากหาการ์ดเล่น มือ1หรือ2 แนะนำทีครับ

ตามนั้นเลยครับผม ได้ตัวไหนบ้างครับ

เป็ฯหลักคือ ดอทเอ (จริงๆแล้วออนบอรืด ออลไฮ ได้เลย ลื่นหัวแตก)

แต่ที่อยากซื้อเพราะไม่ชอบที่มันหักแรมไป เลขไม่สวย อิอิ

งบพันกว่าๆ อยากได้ ที่มันแรงกว่าตัวออนบอร์ดอ่ะครับ แนะนำทีครับ

อ่อ แล้ว ไอ้เจ้า bit เนี่ย

เช่น 512/64 กะ 256/128 อันไหน มันจะแรงกว่ากันครับ

ช่วยอธิบายทีนะครับ

เห็น บางตัวราคาหน้าร้าน ของใหม่ 512 พันกว่าบาท

อีกตัว ตั้งหลายพัน ผมเลยงง เมมโมรี่เท่ากันแต่ราคาต่างกันมาก

ขอบคุณที่ตอบมากกๆๆครับผม ^^

แมมเยอะ ราคาถูก แชแรมอะคับ
    nvidia เค้าเรียก turbo cache
    ati เรียกว่า hyper memory

Comment

ก็ปรับให้มันไม่ต้องแชร์สิแค่นั้นเอง ได้บอร์ใหม่เอาไว้รองรับในอนาคตด้วย

Comment

มือหนึ่งก็ได้ครับ เอาแค่Inno3d FX5500 256MB DDR ก็พอ พันนิดๆ ไม่ถึง1200ด้วยซ้ำ ถ้าเล่นแค่นั้นนะ
        แต่ถ้าเพิ่มอีกนิด ซัก1700 แนะนำนี่ครับ 7300GT Maxx คุ้ม ใช้ได้แน่นอน มือ1อีก*-*

Comment

ผมซื้อ x1300pro มา 600 บาทเอง เอิ๊กๆ มือ 1 ด้วย

Comment

Working...
          X