Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมเล่นเกมไปสักพักแล้วเครื่องกระตุกครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมเล่นเกมไปสักพักแล้วเครื่องกระตุกครับ

พอเล่นเกมpes2008 ไปสักชั่วโมงเครื่องก้อเริ่มช้าลง แล้วเกมก้อกระตุกไปเลย

อุณภูมิกาดจอ 68 องศาเอง

เครื่องก้อช้าไปด้วย เปิดเครื่องใหม่ยังช้าเลย

ใครรุ้บ้างครับ ว่าเป็นอะไรแล้วแก้ยังไง

ลองบอกสเปคเครื่องที่ใช้ด้วยครับจะได้เดาถูก

Comment

f8sn
      t8300
      9500m gs
      4 gb ram

Comment

68นี่ไม่เองแล้วนะครับ

Comment

GPU ร้อนครับ

เป็นปกติ

Comment

เมื่อก่อนเล่น crysis ไม่กระตุกนะครับ

พอกะตุกแล้ว ทำอะไรก้อช้าไปหมดเลย เปิดมายคอมยังช้าเลย

Comment

ผมเคยเป็นแล้วครับ 6920g ตอนนี้หายแล้ว เพราะรู้สาเหตุแล้วครับว่าเป็นที่ การ์ดจอร้อนเกินไปครับ ให้เปิด ฝาหลังออก แล้วยกเครื่องให้สูง แล้วเอาพัดลมเป่าครับ หายแน่นอนชัวครับ

Comment

Working...
              X