Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมเทส p4 3.00กิ๊ก ได้คะแนนต่ำกว่า sempron 2800

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมเทส p4 3.00กิ๊ก ได้คะแนนต่ำกว่า sempron 2800

ผมใช้โปรแกรม cpu mark 99 เทสครับ
    เทส p4 3.0E socket 478ได้ 165 คะแนน
    แล้ว sempron 2800 socket 754 กลับได้เยอะกว่า
    ได้ 175 ทำไม p4 core speed เยอะกว่าถึงได้คะแนน
    น้อยกว่าครับมันเกี่ยวกับramด้วยไหมแต่ram เครื่อง p4 ก็มีเยอะกว่า
    แต่ได้คะแนนน้อยกว่า

อย่าไปเชื่อโปรแกรมเดียว

Comment

ผม จขกท นะครับ ทำไมเทสแต่ละครั้งได้คะแนนไม่เท่ากันครับ
      บางที p4 ก็ได้สูงกว่าบางทีก็ต่ำกว่า sempronโปรแกรม cpu mark 99
      เชื่อได้ไหม

Comment

ปิดโปรแกรมที่ทำงานเป็น bcakground หมดรึยัง พวก process ที่ไม่จำเห็น

Comment

อันนี้ AMD Sempron 3000+ AM2 ของผม

ผมเปิด MSN กับ Nod 32 ทิ้งไว้นะ

Comment

ต้องเข้าใจนะครับ

พวก CPU ราคาสูงๆ Intel ชนะ AMD หมดเมื่อ C2D เข้ามา

ส่วน CPU ราคาไม่ถึง 5000 Intel แพ้ AMD เปลือก
            Last edited by Baby_Dragon; 25 Feb 2007, 20:26:55.

Comment

ผมว่าโปรแกรมมันไม่แน่ไม่นอนมากกว่าครับ แถมอย่างที่ว่า โปรแกรม bcakground ก็มีส่วนให้ cpu ทำงานเพิ่มมากขึ้น

Comment

Working...
              X