Announcement

Collapse
No announcement yet.

ุถามเรื่องไฟแรมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ุถามเรื่องไฟแรมครับ

คือผมปรับไฟแรมใน bios ไปที่ +0.4 นั่นก็ควรจะเป็น 2.2v ใช่มั้ยคับ
    แต่ทำไมมาดูใน everest แล้วมันขึ้นไม่ถึง 2.1v เลย ประมาน 2.05-2.08
    ผมควรจะดูที่ไหนดี

ถามอีกอย่างครับ ถ้าเราปรับ ไฟ ขึ้นไป +0.6 - +0.7 อะไรพวกนี้ แรมจะเสียมั้ยคับ

ขอบคุณคับ

ช่วยดันๆ

Comment

ค่ามาตรฐานของบอร์ดแต่ละตัวที่ตั้งเอาไว้ ไม่ค่อยจะเหมือนกันหรอก บางตัวตั้งไฟแรมไว้ 1.8 บางตัว 1.9 ดังนั้นบอกลำบากแฮะว่า +0.4 จะได้เท่าไหร่ เอาง่ายๆก็ต้องลองตั้งค่าปกติทั้งหมด แล้วลองเข้าไปเช็คก่อนละกันงับว่ามันตั้งที่เท่าใด

Comment

ไม่เสียครับ มันจะไหม้เลยครับ

Comment

ไหม้เลยหรอคับ -*-
          ว่าจะ +ไฟ อีกหน่อย ใส่ cooler อยู๋ ไม่เปนไรมั้ง
          ฮาๆ

Comment

Originally posted by Pioza View Post
            ไหม้เลยหรอคับ -*-
            ว่าจะ +ไฟ อีกหน่อย ใส่ cooler อยู๋ ไม่เปนไรมั้ง
            ฮาๆ
            ไม่ถึงขนาดนั้นงับ หากเราทราบลิมิตของแรม ก็สามารถอัดไฟได้ตามที่แรมรับได้ หากอัดเกินลิมิตของมัน ระวังจะเอ๋อเอาละกัน

Comment

Working...
            X