Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องลงXPในNotebookของSVOAรุ้น Iris SV PDC18600 (M548SE)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องลงXPในNotebookของSVOAรุ้น Iris SV PDC18600 (M548SE)

พอดีเพื้อนผมไปซื้อโน๊ตบุคของSVOA รุ้น Iris SV PDC18600 (M548SE) มาแบบไม่ปรึกษาใคร พอซื้อมาแล้วเค้าลง Vista เวอร์ชั้นภาษาไทยมาให้ แล้วมาให้ผมลงXPให้ ผมก็ไปเซท Bios ให้บูต CD ถ้าเป็นเครื่องอื่น มันจะต้องให้กดปุ่มอะไรซักปุ่มก่อนจึงจะบูตCD แต่เครื่องนี้มาแปลก ไม่ต้องกด บูตCDเองอัตโนมัต ผมก็ไม่เอะใจอะไรจนเมื่อเครื่องผ่านการFormat และCopy ไฟว์เสร็จพอบูตเครื่งใหม่จริงต้องรันXPsetupแต่ก็กลายเป็นว่าบูตCD อัตโนมัตแล้วก็เข้าไปให้เลือกDrive ที่จะลงXPเฉยเลย งง ละซิ แล้วพอรีเครื่องใหม่เอาแผ่นXP ออกมันก็ไม่ยอมรันXPsetupมันบอกประมานว่าไม่มีข้อมูลอะไรประมานนี้แล้วพอผมเอาแผ่นเข้าไปใหม่มันก็รันไปหน้าเดิม ใครพอจะรู้ หรือ เคยเจอปัญหานี้ ช่วยบอกวิธีแก้ ให้ผมทีครับจนปัญญาแล้ว- -" อ่ออีกอย่าง คือตอนนี้เพื้อนผมเอาไปลองทำเองเข้าไปเซทBios มั่วไปหมดจะขนาดที่เครื่องค้างที่หน้าจอหน้าแรกก่อนที่จะเข้าBiosได้ซะอีกผมจะต้องทำยังไงถึงจะเข้าBiosได้ถ้าต้องเคลียร์Biosมันจะต้องทำยังไงถ้าต้องเอาแบทเอาถ่านออก ต่ำแหน่งของถ่านเครื่องSVOAที่เป็นNotebook รุ้น Iris SV PDC18600 (M548SE) มันอยู่ตรงไหนอ่าคับ ช่วยตอบทีนะครับ *-*

ไม่เอาเข้าศูนย์หรอ ครับ เห็นว่า SVOA มีศูนย์บริการทั่วประเทศหนิครับ น่าจะช่วยได้นะครับ

Comment

Working...
    X