Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะลงVistaอะงับแต่อยากรุ้วิธีลงอ่าครับ ช่วยบอกทีนะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะลงVistaอะงับแต่อยากรุ้วิธีลงอ่าครับ ช่วยบอกทีนะคับ

คือว่า ผมอยากลงวิสต้าอะครับ แล้วอยากลบXPทิ้งอะครับ อยากรุ้วิธีลงอะครับ ขอแบบละเอียดๆนะครับ ขอบคุนครับ

ก้อใส่แผ่นจากนั้นให้บูตจากแผ่นโดยเข้าไปเซทในไบออสก่อน จากนั้นก้อกด F8 หรือป่มอื่นตามคู่มือของแต่ละบอร์ด จากนั้นก้อทำตามขั้นตอนที่เค้าบอก ไม่ยากค่ะ
    ----------------------------------------------------------------------------
    หรืออีกวิธีคือ
    หาไดร์ว่างๆพื้นที่ซัก 20 up นะคะแล้วบุท XP แล้วใส่แผ่น vista จากนั้นมันจะรัน vista แล้วก้อลงเหมือน xp ค่ะ จะงงตรงที่ให้เลือกเนทของเราเลือกแบบ HOME ค่ะ นอกนั้นก้อไม่มีอะไร ไม่ยากอย่างที่คิด
    วิธีนี้จะได้ทั้ง xp+vista เผื่อจะเล่นเกมบางเกมหรือบางโปรแกรม จะได้ restart กลับมาใช้ xp ได้ไงค่ะ
    ----------------------------------------------------------------------------
    พอลงเสร็จถ้าเกิดจะเปิดเครื่องใหม่หรือ restart มันจะมีให้เลือกในหน้าไบออสว่าจะบูตวินตัวไหนอ่ะคะ ลองดูนะคะ

Comment

ขอบคุนครับ

Comment

แล้วสรุปว่า vista นี่มันดียังอะคับ -*-

Comment

ง่ายกว่าลงXPอีก
          แค่ใส่แผ่นไปแร้วเซตไบออสให้บู๊ทจากซีดีรอม รอแป๊บนุงมันก็ขี้นมาให้กดInstallแร้วก็เลือกไดร์ ฟอแม็ตตอนนี้เลยเสดแร้วก็รอๆๆๆ
          หุหุ
          ง๊ายง่าย
          ตอนน้ี้มันดีแร้วคับSP1แร้ว ท่านที่ลองแร้วคงรู้ดีอะ

Comment

รอซักพัก แล้วจาลองคับ อิอิ

Comment

ผมก็ลองลงดูแล้วนะครับไม่ยาก ถ้าคุณลง xp เป็นแล้ว vista ก็ไม่ต่างกันเท่าไร แต่ตอนนี้ผมไม่พร้อมกับ vista เพราะบางเกมส์มันก็เล่นไม่ได้ แล้วอีกอยางผมยังไม่ค่อยอยากปรับตัวเท่าไร ผมยัง มีความสุขกับ xp อยู่

Comment

Working...
              X