Announcement

Collapse
No announcement yet.

maximus จำแลงร่างเป็น rampage (Mini test)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• maximus จำแลงร่างเป็น rampage (Mini test)

CPU E8400 505*8 @1.525 V bios set + custom water coolling
    MB. ASUS Maximus Formula SE + bios Rampage Beta 0214
    RAM. BUFFALO firestix 1066 512gb *4 (5-5-12) 2.3V
    VGA SAPPHIRE 3850 512M biosmod Vcore 1.325V Crossfire+ custom water coolling
    PC POWER & COOLING 750W Silencer Crossfire Edition

ภาพรวมของไบออส เจ๋งกว่าครับ Strap เล่นได้หลากหลายกว่า และกินไฟ Vnb น้อยกว่าครับ
    มาชม หน้าตาไบออสคร่าว ๆ กันก่อนครับ ภาพถ่ายจาก Xtremesystem.org เจ้าของตำรับการแปลง แต่ตัวไบออสจริงเหมือนกันเป๊ะ ๆ
    ตัว Sub timing เพิ่มขึ้นมาเพียบ เป็นเคล็ดคลับความแรงของ Rampage อย่างอื่นเหมือน ๆ กันกับ Maximus

มาดูผลเทสคร่าว ๆครับ (ผลงานผมเองครับ ได้แค่นี้แหละ ขี้เกียจเก็บผล อิอิ)

สำหรับท่านที่มี ASUS P5E สามารถแปลงเป็น MAXIMUS ได้ และเป็น Rampage ก็ทำได้ครับ และเอากลับเป็นตัวเดิมได้ครับ ไปหาใน Xtremesystem.org กันเอาเองนะครับ แต่ทำไม่สำเร็จบอร์ดเจ๊ง ตัวใครตัวมันนะครับ อิอิ
    Last edited by m-1; 20 Mar 2008, 18:31:36.

คิดถึงจังคับผม

Comment

แรงกว่าเดิมหรือป่าวครับ ถ้าแรงกว่าเดิมก็น่าสน อิอิ...

Comment

เจอ Rampage ของ DFI บ้างหละก็.... เหอะๆๆๆ

Comment

Originally posted by dears View Post
          เจอ Rampage ของ DFI บ้างหละก็.... เหอะๆๆๆ
          งง แล้วก็โยนทิ้งไปเลย อิอิ

Comment

Originally posted by one View Post
            แรงกว่าเดิมหรือป่าวครับ ถ้าแรงกว่าเดิมก็น่าสน อิอิ...
            แรงกว่าเดิม นิ่งกว่าเดิมครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
              งง แล้วก็โยนทิ้งไปเลย อิอิ
              งงด้วยคนครับ

Comment

โอ้ว แรง

Comment

ต้องลองดู

Comment

โอ้ว ขอชมอย่างเดียวหล่ะคับ ^^ เดีย่วพังหล่ะไม่มีเล่น

Comment

ทำไงให้เเรง เเบบนี้ หน่ะ

Comment

Originally posted by numz View Post
                        โอ้ว ขอชมอย่างเดียวหล่ะคับ ^^ เดีย่วพังหล่ะไม่มีเล่น
                        หูย ระดับกรรมการพรรคแกลบทองคำไม่กล้า แล้วใครจะกล้าล่ะเนี่ย อิอิ

Comment

- - ตกข่าวไปนาน อยากลองมั่ง

Comment

ตัวเป็นๆ มานจาแรงกว่ามั้ยหว่า ... อิ อิ (ขำๆนะครับ อย่าคิดมาก)

Comment

อ่ะ ตัวเป็น ๆ มาแล้ว อิอิ วางขายแล้วเหรอครับ

Comment

Working...
                              X