Announcement

Collapse
No announcement yet.

galaxy 7900gs zalman แบบนี้ปกติหรือเปล่าคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• galaxy 7900gs zalman แบบนี้ปกติหรือเปล่าคับ

ผมไม่ได้ clock ไรทั้งนั้นนะคับ clock ไม่เป็น >.<

galaxy 7900gs zalman - overclock edition >>>> Idle 56 องศา พอเล่นเกมแค่ลินเอจ เปิดทุกอย่าง high แล้ววิ่งๆ มัน สูงขึ้นไป 76 องศาเลยคับ

แบบนี้มันปกติหรือเปล่าคับ T_T

แล้ว CPU e8200 ของผมด้วย มันก็ Idle 47 พอ รัน full มันวิ่งขึ้นไป 65-70 กว่า
    ยิ่งถ้าใช้ program overclock checking tool มันมีเสียงเตือนออกมาเลยคับว่า CPU ร้อนเกินไป รู้สึกจะวิ่งเกิน 70 อ่ะคับ

คือผมเพิ่งประกอบเครื่องเสดคับ ก่อนประกอบผม ถอด cpu ใส่หลายครั้งก็เลย ไปซื้อ ซิลิโคน หลอดละ 40 บาท บีบออกมาเป็นสีทองไปหยอดใส่ cpu กับ ถอด zink ของ zalman ของผมมาหยอดด้วย (เพิ่งซื้อมือ 2 ต่อมาอีกทีคับยังไม่ได้เปิดใ้ช้งาน หยอดไปก่อนเลย)

แล้วพอเปิดมันก็กลายเป็นแบบนี้

ผมไม่แน่ใจว่ามันจะต้องเป็นแบบนี้อยู่แล้วหรือว่าเพราะซีลิโคนสีทองมันทำให้เป็นแบบนี้คับ

รบกวนเพื่อนๆช่วยตอบด้วยนะคับ
    Last edited by [SprazeR]; 3 Jul 2008, 03:48:24.

รบกวนหน่อยครับ

Comment

จัดทางลมในเคสดีหรือเปล่าครับ มีพัดลมดูดเข้า ดูดออกมั้ย
      สายเข้าไปติดกับพัดลมมั้ย จัดสายดีมั้ย บังทางลมหรือเปล่า??

ลองเปิดเคส พัดลมตั้งโต๊ะจ่อ แล้วโปรแกรมของท่านมันร้องอีกมั้ย

Comment

ปกติ

Comment

ตอนนี้พอทราบแล้วว่า การ์ดจอปกติ

แต่กำลังงงกับ CPU ครับ ว่า IDle ทำไม 47 แล้ว full load 70+ T_T

เคสเปิดไว้เลยคับ ไม่ได้ปิดฝา อากาศถ่ายเทดีมาก แล้วก็ไม่มีสายไฟเกะกะเลยคับ

Comment

กาดจอ ปกติ แต่ CPU ผมว่า ร้อนไปนะ

Comment

Working...
            X